Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
A ấy từ đâu ra làm bài uốn dẻo trước đầu xe hơi.
Xe máy cắt đầu suýt gây tai nạn

Nếu đợi lâu, tua đến 0:41

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Đúng rồi bác. Ngán ngẩm vô cùng với cách chạy xe máy của một số người.
An ủi cái là không có va chạm gì lúc đó.
E mấy lần phải thắng gấp, đập mặt vào vô lăng rồi. Mấy lần lên tim tưởng rớt ra ngoài. Hehe!

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Em bị mấy lần chỗ Khánh Hội rẽ phải sang Hoàng Diệu về hướng cầu ông Lãnh. Rẽ muốn hết cua rồi vẫn cố bọc cho được.
P/s: không liên quan mà lâu không đi chỗ Khánh Hội rẽ Hoàng Diệu về cầu Ông Lãnh nay bỏ đèn cho phép rẽ phải khi đèn đỏ rồi hả các bác? Giờ thay bằng đèn cho 2 bánh rẽ khi đèn đỏ?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cái này dừng đèn đỏ bị như cơm bữa có gì mà tức. Muốn nó k cắt thì hoặc là mình dừng lane phải hoặc là tăng tốc phi cho nhanh thì nó tự hết dám đưa đầu vào.

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Lúc còn học lái xe, ông thầy có nói với em như thế này: "Muốn yên thân khi cầm lái 4 bánh ra đường, ngoài việc tuân thủ luật và lái xe cẩn thận để đảm bảo an toàn cho bản thân mình, các anh còn phải chuẩn bị tâm lý, suy nghĩ, phân tích, dự đoán tình huống và tính toán, đưa ra biện pháp xử lý tối ưu nhất để đối phó với xe máy chạy ẩu nữa. Phải tính toán trước từng tình huống như từng nước đi của cờ tướng để đảm bảo an toàn cho họ, mặc dù cái mạng là của họ nhưng 4 bánh các anh vẫn phải có trách nhiệm giữ gìn, bởi vì phần lớn 2 bánh ở xứ ta họ vô tư và phớt lờ một cách kỳ lạ khi tham gia giao thông".
Lúc đầu nghe ông thầy nói vậy em chưa tin lắm, bởi vì nghĩ là ai cũng phải sợ bị xe đụng, sợ nằm viện, sợ "ngắm gà" chứ... vậy mà càng về sau em thấy ông thầy nói quá đúng, nhất là sau khi lấy bằng và mua xe, lái xe mà không có ông thầy ngồi kế bên, ý thức tự mình phải chịu trách nhiệm tất cả. Nếu em không thấm nhuần câu nói của ông thầy mà chỉ chăm chăm chạy cho đúng luật, có lẽ giờ này em đã hốt hàng chục xe máy chạy ẩu chứ không ít.
Kết luận 1 câu: Hầu hết (không phải tất cả nhưng cũng phải 80-90%) người đi 2 bánh ở nước ta hiện nay, nhất là phụ nữ và người dân ở tỉnh (em đang ở tỉnh) đều không biết luật, không tuân thủ luật và nhất là họ không biết sợ, họ "dũng cảm" một cách lạ thường trước các loại xe ô tô.