Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
27 tết ở Huế cũng có thằng phịch thủ tính cắt đít em kiểu này, may em cảnh giác nhìn gương nên lách tránh được, nó vuọt đèn xong còn quay lại lườm em. Em chúc nó chóng đoàn tụ với tổ tiên ở một ngày không xa.

Hạng D
26/3/17
2.620
4.698
113
Do xe máy chạy ngu, đèn đỏ cho dù có biển dc chạy thẳng đi nữa thì cũng phải giải tốc độ chú ý quan sát. K ai lại chạy qua đèn đỏ với tốc độ bàn thờ như vậy hết. Huống gì ở đây k có biển dc phép chạy thẳng.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
7/8/17
7.469
10.176
113
Nhìn tình huống này mà không biết nói sao luôn các bác ạ? chả hiểu chạy kiểu gì mà va chạm được?

View attachment 2428120

Xe máy phóng như con thiêu thân, lao như bay kiểu đó thì phanh nào phanh cho kịp. Bác ô tô sai luật là dừng quá vạch. ô tô thì sai xe máy thì chạy cho kịp về với ông bà làm nên cơ sự.

Trường hợp này thì bác xe hơi xui, bác dừng đèn đỏ đàng hoàng chỉ là đậu lố vạch, chuyện dừng đèn đỏ lố vạch thì ai cũng đã từng chứ đừng nói hay. Đậu lố vạch thì đóng phạt. Ông xe máy chạy cho cố báo hại người ta

Nhìn trên trụ đèn không có biển phụ ( xe máy được phép đi thẳng khi đèn đỏ) thì xe máy cũng không được phép đi thẳng. Chẳng qua tham gia giao thông ở Việt Nam ưu ái cho xe máy quá nên các ông xe máy quên hết lý thuyết rồi, cứ cho rằng xe nhỏ va chạm với xe lớn thì xe lớn sai thôi chứ mấy ai hiểu luật

Đó là lí do nhiều tài xế ô tô ghét nhiều tài xe máy chạy lấn làn và tốc độ. Chỉ cầu mong nhà nước quan tâm về việc bắn tốc độ với xe máy và nâng mức phạt lên và CSGT làm việc bắn tốc độ công bằng chứ đừng chăm chăm vào ô tô nữa. Nhiều khi nghĩ xe máy chạy đàng hoàng thì chắc giảm thiểu tai nạn cực kì nhiều. Ai sai người đó chịu hoàn toàn vậy nó mới sợ.
Vạch 6.1 k cấm cán vạch mà nhỉ. Trường hợp nếu vượt qua khỏi vị trí cắm đèn(lấy dây kéo ngang) thì bị lỗi vượt đèn. Còn nếu chưa qua khỏi đèn thì bị lỗi gì?

Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Mới bị xe máy ủi đít luôn, các cô các cậu giờ ra đường cứ thả hồn theo mấy nước thế này.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp