Hạng D
16/8/12
1.955
1.525
113
Bến tre
99% là hư giảm xóc (phuộc) rồi bác, có thể nhìn mắt thường không thấy chãy dầu, nhưng đôi lúc không còn tí dầu nào để chãy. , em đùa tí. Chứ bác làm theo em cách này
Mở cốp sau lên, dùng tay ấn mạnh xuống sàn xe rồi buông nhanh, nếu nó trồi lên 1 lần rồi thôi thì phuộc vẫn tốt, còn nó phập phều 2 3 lần mới đứng im là "tèo"
Phía trước cũng vậy, bác mở capo lên tìm chỗ khung xe cứng ấn xuống thử như vậy luôn.

Tập Lái
31/8/22
10
4
3
35
99% là hư giảm xóc (phuộc) rồi bác, có thể nhìn mắt thường không thấy chãy dầu, nhưng đôi lúc không còn tí dầu nào để chãy. , em đùa tí. Chứ bác làm theo em cách này
Mở cốp sau lên, dùng tay ấn mạnh xuống sàn xe rồi buông nhanh, nếu nó trồi lên 1 lần rồi thôi thì phuộc vẫn tốt, còn nó phập phều 2 3 lần mới đứng im là "tèo"
Phía trước cũng vậy, bác mở capo lên tìm chỗ khung xe cứng ấn xuống thử như vậy luôn.
Chiều nay em thử luôn ạ....ok bác em cảm ơn nhiều ạ

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Không biết nên trã lời không ? thôi thì cho ý kiến
Nếu như chặt cua mà xe đảo là dàn nhúng, còn muốn tiếc kiệm thì dàn nhúng trước
- kiểm tra : đè (kiểu nhúng) trên từng ống nhúng, nếu như nó tưng tưng không nằm yên là nó ... (có thể với tiếng kêu nhẹ)

Sau đó tính tiếp

v4-460px-Inspect-Your-Suspension-System-Step-17.jpg.webp

Còn thay thì tùy vào độ nhúng, nhưng theo cách viết thì dàn nhún trước, nhớ kiểm tra bát bèo cao su,

còn lò xo giử lại ...

Tập Lái
31/8/22
10
4
3
35
Em đã xử lý được rồi các Cụ ơi...ban đầu em kiển tra tất cả những thứ mình biết....đều khá ok...cuối cùng kiểm tra dàn lốp ( tại đại lý lốp ) thì cậu nhân viên cho biết có 3 lốp bị chửa cục bộ..tức là nó phải nhìn kĩ mới thấy...em thay 4 quả luôn..giờ thì ok rồi ạ ..
Thank các cụ nhiều ạ

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Ui trùi ...cái căn bản nhất ....em cũng quên để ý nhỉ ...cám ơn bạn đã cho thêm ý kiến
Vấn đề nầy tùy theo, vì có khi nó chửa bầu phía ...bên trong, đôi khi không để ý ..
Nhưng theo đọc bài thì bạn đã đến garage để xem, mà chúng nó lên cầu mà không để ý sao ? vậy là garage đó có vấn đề rồi ....
Nhưng like cho bạn đã trã lời

Hạng D
9/1/15
2.580
3.878
113
40
Vấn đề là: không chịu đưa ra hãng họ xem mà lên đây hóng tư vấn là cái sai hơi bị bự

Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Em đã xử lý được rồi các Cụ ơi...ban đầu em kiển tra tất cả những thứ mình biết....đều khá ok...cuối cùng kiểm tra dàn lốp ( tại đại lý lốp ) thì cậu nhân viên cho biết có 3 lốp bị chửa cục bộ..tức là nó phải nhìn kĩ mới thấy...em thay 4 quả luôn..giờ thì ok rồi ạ ..
Thank các cụ nhiều ạ
May bác chưa lên cao tốc lúc trưa nóng chạy 120km/h thì bánh chửa đó không biết có ... đùng ... cái thì toi.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Em cũng sờ mó kiểm tra thử thụt nhưng ko thấy ra dầu bác ạ..cái khó chịu là nếu đi đường nhẵn..( càng dễ cảm nhận ) nhưng tốc độ chậm dưới 50 thì thấy...nhưng khi đi nhanh thì ko thấy uốn éo vặn vẹo nữa...em chạy cao tốc 80, 90 lại ok..nhưng đi chậm thì bị ạ
Bác ko tháo hẳn ra khỏi xe thì ko kiểm tra được. 99% là phuộc