Hạng B2
15/6/08
243
3
0
RE: xe mới bị trầy thì làm sao hết? di gara nào ok trong HCM

Thôi đường sài gòn thì đông đúc em nghĩ bác làm lại rùi đêm về...cho dù bác chạy cẩn thận cỡ nào thì em tin chắc em nó cũng bị trầy lần nữa hà.. em nói sự thật chứ hổng phải em trù vợ hai của bác đâu ah ngen... nếu đã vậy thì bác cố gắn chịu đựng ,chịu khó,chịu thiệt thòi ,chịu " nhục" cái trước mắt( vì vợ tạm thời bị xấu...hihih) bác cứ để gần cuối năm bác mần em nó 1 lần từ đầu đến chân để em nó ăn tết trông mới mẻ, sạch sẽ không một vết trầy luôn ...lúc đó xe bác là mới và đẹp nhất rùi....

Hạng B2
28/3/08
121
0
0

Cho em hỏi ngu tí: bậy mình làm bảo hiểm như thế nào vậy các bác, e có mua bảo hiểm 2 chiều 3 năm, mong các bác chỉ e quy trình làm việc nhé, cảm ơn các bác

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

các bác chỉ rõ dùm e mua bao hiểm nào mà nó đền trầy xe vậy bác....xe nhà e trầy wá roi62....có gì hốt hụi nguyen thễ:D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.614
113
Thủ Đức - TP.HCM

Các Bác mua bảo hiểm vật chất của Bảo Minh, Bảo Việt, PVI (đây là 3 hãng mà em biết) và nhiều hãng khác nữa ạ trong đó có cả bảo hiểm của OS nhà mình (gọi là OSI - Otosaigon Insurance).

Em đang mua của Bảo Minh. Hợp đồng bảo hiểm thì dài dòng lắm nhưng có một số điểm chính mà em quan tâm là:
- Bảo hiểm đền toàn bộ giá trị xe nếu xe bị mất cắp, tai nạn, cháy nổ hư hại hoàn toàn (cái này nếu xảy ra thì chắc là sẽ rất rắc rối trong việc giám định đây. Nhưng có vẫn thấy yên tâm hơn).
- Bảo hiểm thân xe trong trường hợp bị trầy xước, hư hỏng do tai nạn. Việc sơn tút, sửa chữa có thể được thực hiện tại garage do công ty bảo hiểm chỉ định (Bảo Minh hay chỉ định đến Phạm Gia thì phải) hoặc tại garage chính hãng (nhưng mình phải trả tiền trước cho garage chính hãng rồi bảo hiểm sẽ thanh toán lại).
- Bảo hiểm hư hỏng do thiên tai (ngập lụt ...)
- Bảo hiểm cho người bị hại (do mình đụng), bồi thường tối đa là 50 triệu đồng

Về mức giá bảo hiểm thì đầu tiên công ty bảo hiểm sẽ định giá xe của mình (ví dụ Innova mới vào thời điểm tháng 8/07 được định giá 472 triệu), sau đó bảo hiểm sẽ tính phí bảo hiểm 1,5% giá trị xe cho một năm (Innova khoảng 7 triệu/năm)

Năm nay khi mua bảo hiểm mới thì em lại phát hiện là nếu mình mua bảo hiểm thông qua một công ty môi giới bảo hiểm (ví dụ Gras Savoye Willis) thì được giảm giá rất nhiều. Em vừa mua bảo hiểm mới xong, chỉ có 5 triệu cho xe Innova (giá trị xe vẫn giữ nguyên như năm ngoái là 472 triệu).

Em chia sẻ một số điều em biết về bảo hiểm. Có gì thiếu xót các Bác bổ sung thêm ạ.

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

vậy tóm lại là nên mua bảo hiểm nào? trên có nhiều lựa chọn mua. thí dụ thân xe. bảo hiểm toàn bộ.
khi em lấy xe. thì có mua bảo hiểm gì mà nói là 2 chiều. 1 năm mất gần 6 triệu. nhưng kh biết nó là bảo hiểm gì
nên em kh biết có bảo hiểm trầy xướt gì kh?

Hạng F
10/3/07
5.056
8.614
113
Thủ Đức - TP.HCM

Thì mua bảo hiểm vật chất cho xe. Phí bảo hiểm là 1,5% giá trị xe. Mua qua công ty môi giới bảo hiểm được giảm giá. Bảo hiểm này bao gồm tất cả những cái em gạch đầu hàng ở trên. Bác không đọc kỹ bài của em rồi. Mà Bác bỏ ra 6 triệu đồng mua bảo hiểm mà không biết nó bảo hiểm gì là sao Bác?[8|][8|][8|]

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

một lựa chọn nè [link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1083973[/link]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mua bảo hiểm thân xe nếu mau của Bảo Hiểm Bảo Minh - Chi nhánh Chợ Lớn có 1 điều lưu ý là:

Việc sơn tút, sửa chữa có thể được thực hiện tại garage do công ty bảo hiểm chỉ định (đóng 1,5% giá trị xe) hoặc tại garage chính hãng (nếu vậy thì phải đóng thêm 1 khoản phí nữa là 0,2% giá trị xe = 1,7% giá trị xe).

Em có tham khảo Bảo hiểm PVI có liên kết Toyota Tân Cảng, được sửa chữa tại đây nhưng phí = 1,35% giá trị xe/năm. Nếu mua 2 hoặc 3 năm thì phí sẽ giảm xuống.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Bảo Long em nghĩ hợp lý: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1187948