Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Theo báo Thanh Niên ngày 6.4, người từ địa phương khác đến tỉnh Bình Định không có "lý do chính đáng" sẽ được cách ly tập trung và phải tự trả chi phí ăn ở, sinh hoạt trong thời gian cách ly.
Còn theo báo Tuổi Trẻ cũng ngày 6.4, Bình Phước đã lập 15 chốt chặn kiểm dịch tại các tuyến đường trọng yếu để phòng chống COVID-19. Tài xế, người đi trên xe phải khai báo lịch trình rõ ràng, nếu không có "lý do chính đáng" mà chỉ thăm người thân, đi chơi… thì được mời về.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lamnk
Tập Lái
10/10/14
5
1
3
44
Bữa 5/4 mình có đi từ Bảo Lộc về TPHCM. Xe oto cá nhân vẫn đi được, có chặn lại tại cầu đồng nai đo nhiệt độ với hỏi thông tin thôi

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em có nhà ở VT mà còn sợ không dám đi nha các Bác. Tính ra biển tắm phơi nắng diệt Virus mà không dám đi.

Hạng B2
15/3/18
113
340
63
mình mấy tuần nay cuối tuần vẫn có việc về DL, đi lên đi về vẫn bình thường. Mình đi xe cá nhân và đi 1 mình.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Nhà mình ba vợ cấp cứu ở quê nên chiều tối thứ 6 vừa rồi mình cùng anh vợ chạy xe lên Gia Lai. Qua mấy chốt kiểm dich vào khai báo, đo nhiệt độ ~10p rồi đi. Có chốt chỉ thò tay vào đo nhiệt độ, đếm người rồi đi.

May mắn là ông khỏe lại, không nguy hiểm như bác sỹ báo lúc đầu (viêm tụy cấp!) và cho xuất viện ngay sáng hôm sau. Nên 2h sáng thứ 2 vừa rồi 2 thằng lại chạy từ Gia Lai về SG.
Lần này nhiều chốt hơn. Nhưng tới chốt cầu vượt Sóng Thần, không hiểu sao các xe nhỏ đi thẳng chui qua cầu vượt thì không bị gọi vào.

PS: qua các chốt BMT và Đaknong , có mấy xe thông chốt bị CA dí túm về. Nghe CA bảo là phạt nặng lắm.

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Nhà mình ba vợ cấp cứu ở quê nên chiều tối thứ 6 vừa rồi mình cùng anh vợ chạy xe lên Gia Lai. Qua mấy chốt kiểm dich vào khai báo, đo nhiệt độ ~10p rồi đi. Có chốt chỉ thò tay vào đo nhiệt độ, đếm người rồi đi.

May mắn là ông khỏe lại, không nguy hiểm như bác sỹ báo lúc đầu (viêm tụy cấp!) và cho xuất viện ngay sáng hôm sau. Nên 2h sáng thứ 2 vừa rồi 2 thằng lại chạy từ Gia Lai về SG.
Lần này nhiều chốt hơn. Nhưng tới chốt cầu vượt Sóng Thần, không hiểu sao các xe nhỏ đi thẳng chui qua cầu vượt thì không bị gọi vào.

PS: qua các chốt BMT và Đaknong , có mấy xe thông chốt bị CA dí túm về. Nghe CA bảo là phạt nặng lắm.
E đi làm hàng ngày SG-BD qua chốt làng đại học thủ đức đó mà chẳng thấy a nào vẫy vào đo nhiệt độ cả.

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
em đang định qua đợt cao điểm này về Nha Trang 1 chuyến, xóm làng ngoài đó thì không lo bị báo công an do quen biết cả. Em chỉ sợ đi thì được, đến lúc về lại SG thì không cho "nhập cảnh" thì toang...
Em giống bác, nhấp nhỏm ra công trình mà ko dám đi

Hạng C
25/4/15
609
667
93
44
Em có việc ở Long Khánh cuối tuần này, sáng đi chiều về, ko bít vẫn in-out SG-LongKhanh ổn chứ các bác nhỉ ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Theo thông tin từ các báo Thanh Niên, Tiền Phong, Báo Tin Tức... nhiều tỉnh đã hạn chế hoặc thậm chí cách ly người đến từ vùng có dịch (như TP.HCM). Hiện tại, đã có một số tỉnh, thành phố như: Lào Cai, Sơn La, Hải Phòng, Bắc Ninh, Quảng Nam, Đà Nẵng, Bình Định, … yêu cầu những người đến và đi qua vùng có dịch COVID-19 phải cách ly 14 ngày.
Tóm lại là từ Saigon đi dể, nhưng có đến được nơi cần đến hay có trở về êm xuôi hay không thì chưa biết !