Hạng C
10/11/05
803
5
18
RE: Xe PMC PRONTO GX!

Trích đoạn: mcasana
Proton mới là của Malaysia, còn Pronto là của Tung của. Musso máy bản quyền của Mẹc chứ không phải máy Mẹc, cũng tốt lắm. Nhưng Mekong hay đem con bỏ chợ nên mua của nó chuối lắm, thế thôi, chứ máy MUSSO tốt không ai phủ nhận cả, Ford cũng không dám lên mặt về lĩnh vực này, he he...
Khẳng định lại với bác là máy Liberi là máy Mercdes E23 nguyên bản, bác chắc chắn chưa nhìn tận mắt nên phát biểu sai đó. Máy dầu thì đúng là Under licened

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Musso libero em cảm nhận chạy sướng nhất khi đạt tốc độ từ 80 - 100km/h. Đến tốc độ này các bác không chú ý thì kim đồng hồ sẽ lên rất nhanh. Tốc độ cao em chưa thử, nhưng 140km/h đã thử ở đường tránh Vinh khoảng 2km, cảm nhận xe có thể lên nữa, nhưng không an toàn.

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Trích đoạn: truongluun

Musso libero em cảm nhận chạy sướng nhất khi đạt tốc độ từ 80 - 100km/h. Đến tốc độ này các bác không chú ý thì kim đồng hồ sẽ lên rất nhanh. Tốc độ cao em chưa thử, nhưng 140km/h đã thử ở đường tránh Vinh khoảng 2km, cảm nhận xe có thể lên nữa, nhưng không an toàn.
ý bác nói ko an toàn là sao hả bác ? Cảm giác ko cảm thấy yên tâm khi chạy đến tốc độ đó hay ko đủ đường để chạy ạh? Bác nói rõ hơn đuợc ko ?

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Khi lên tốc độ cao (lớn hơn 100), xe Musso bắt đầu nghe thấy tiếng gió rít ù ù bên cửa kính, tay lái xe chỉ cần không chắc cái là xe liệng ngay, nên không yên tâm để chạy . Mà các bác đi Musso thì chỉ nên chạy tối đa 90km/h thôi, chạy nhanh quá tốn xăng lắm .

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Trích đoạn: truongluun

Khi lên tốc độ cao (lớn hơn 100), xe Musso bắt đầu nghe thấy tiếng gió rít ù ù bên cửa kính, tay lái xe chỉ cần không chắc cái là xe liệng ngay, nên không yên tâm để chạy . Mà các bác đi Musso thì chỉ nên chạy tối đa 90km/h thôi, chạy nhanh quá tốn xăng lắm .

Oh, vậy là xe này cũng có khuyết điểm rồi, em thì thích chạy tốc độ cao mà như thế thì nguy hiểm quá, em có chạy con INN lên 100km/h vẫn ko có vấn đề gì, chắc em phải consider lại quá :D

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Bác phidao: chạy bao nhiêu chủ yếu do tài chứ không phải do xe.
Công ty em làm trước đây có 1 bác tài chạy zace 2001 liên tục lên 140 đường miền tây, cam3.0 mà còn chịu không lại. Sau đó bác đổi qua innova thì tới 160. Dĩ nhiên làm em rất sợ khi đi công tác với bác ấy.

Bản thân em lúc mới lấy bằng năm 2000 đã chạy Musso 602 (đời đầu ở Vn) đã chạy tới 120 đường miền tây luôn, dĩ nhiên lúc đó đường có vắng hơn bây giờ. Xe musso bị chê nhiều về kiểu dáng (riêng em thì đến giờ vẫn mê) nhưng được khen về handling, tuy là SUV nhưng đầm như sedan. Lý do là thân khá thấp so với các SUV khác.

SUV thường cao hơn sedan nên dù là xe lọai gì thì trong sổ tay cũng khuyến cáo không nên chạy nhanh quá, nhất là khi vào cua.

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Các bác bình luận Musso sang bên box Musso Libero của bác Cúhi bàn cho vui, bên này cho xe tàu . Chúc các bác vui.

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Musso chạy 140km vẫn ko có vấn đề gì đâu bác truongluun? E đã từng chạy 140 và 145km/h chỉ trong khoảng 2km ở đường Điện Biên Phủ. Grandis chạy còn kô lại mà. Inn thì 160 đúng là hơi phiêu thật. 100 đã nghe tiếng gió rít rồi. Chay ko đảm bảo đâu bác. 120 là trần kêu ầm âm rồi và 140 thì tay lái không ổn định. 160 mà chắc chỉ cần lắc nhẹ 1 cái là đóng phim 007 lun quá :D Xét về độ đầm thì Inn ko có cửa với Musso rồi đúng không các bác. Nặng chỉ là 1500k ( khong tải) và musso là 1999 không tải. 140 musso tay lái vẫn không đảo mà bác? tay lái vẫn như 100km/h thôi. lúc đó vòng tua vào khoảng 4500-5000 vòng 1 phút thì phải? Cho nên chắc hao xăng :D

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Nói về xe gầm cao dưới 30k em nghĩ xét về mọi mặt (trừ thương hiệu ) khó có xe nào qua được Musso. Xe musso dầu cũng chạy rất êm, không phải như isuzu . Musso khung gầm chắc chắn, cách âm tốt, máy mẹc nên khỏi suy nghĩ .
@cushi:Bác chơi thật, chạy lên 145km rồi à, hôm nào thử 160 xem có lên nổi không, em thì chạy nhanh con run lắm.

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Không có đường để mà chạy bác ơi. Chứ musso ngồi 4 người lên chạy cực kì cực kì đầm. E mê lắm đúng là hồi xưa quyết định đúng :)