Tập Lái
13/1/08
36
0
0
www.otosaigon.com
RE: Xe Premacy đang hiếm hàng và lên giá !

Trích đoạn: Jasmin

Đầu tiên tui muốn cảm ơn bác hoangkha8487 đã bỏ thời gian reply bài " tìm mua xe Pre" của tui với đầy đủ các chi tiết kỹ thuật , giá cả , hình ảnh ... Cảm ơn các bác , sau một thời gian tìm kiếm , dưới sự hối thúc của vợ cả , tui cũng kiếm đươc 1 em Pre về phục vụ cho cả vợ lẫn chồng:) .Trước lúc mua , cũng như tìm hiểu trên OS này , tui nghĩ xe này giá khoảng 17K -20K là tới nóc nếu so với giá xe mới ở thời điểm năm 2005. Đến khi đi kiếm xe , tui lục tung trên mạng , ngấu nghiến đọc báo , phone từ bắc chí nam tất cả những gì dính dáng đến "MAZDA PREMACY" mới biết mình đã đánh giá thấp chiếc xe này : tất cả đều trên 20K , có lọt sổ vài chiếc 18.5 -19K thì cũ kĩ và xuống cấp quá . Nếu hơi chần chừ , 24h sau gọi lại sẽ được nghe ngắn gọn : " Đã bán". Cuối cùng với sự trợ giúp từ nhiều kênh thông tin , tui đã rước được 1 em ưng ý giá 23K , xe ĐK tháng 3/2006. Bởi vậy tui thấy các bác trong BQT đánh giá em này sau sử dụng 4đ(/5) là cũng hợp lý, nhưng theo tui lúc này cho em nó 5đ luôn
. Ngó qua Escape hay DW Magnus mới càng thấy giá trị của em nó. Các bác (đang đi và sắp mua Pre) có đồng ý với tôi không thì vote cho em nó nhé.

Bác nói làm em buồn, vừa bán em nó để dii xe 2 bánh:(

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Mazda Premacy luôn nhận được những đánh giá cao nhất về độ tin cậy và độ bền: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=768625&mpage=1&key=&#769060

Chúc bác vui vẻ với em vợ hai Premacy mới tậu đươc :)

Hạng D
5/9/07
1.196
135
63
45
Tp.HCM

Em đang cần bán Pre màu trắng đổi xe,có gì phone em nhé.

Last edited by a moderator:
big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Hôm qua bác M.L.C gọi cho em rồi, nhưng đang kẹt cái xe cũ, hy vọng qua Tết vậy.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: Golf06

Mazda Premacy luôn nhận được những đánh giá cao nhất về độ tin cậy và độ bền: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=768625&mpage=1&key=??

Chúc bác vui vẻ với em vợ hai Premacy mới tậu đươc :)
Cám ơn bác về những thông tin này;);)

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Premacy thì không cần bàn cải về sự hút hàng nữa. Em mê em nó lâu rùi cả 2 năm trời ròng đi kiếm mà chưa được xe ưng ý. Nếu so sánh về tính kinh tế, tiện lợi, dễ sử dụng, bền phù hợp đk giao thông VN thì em Pre theo em là đỉnh. E mới lấy được 1 em đời 11/03 hồi tháng 8/07 với giá hữu nghị của ông anh, bà xã em rất thích và đặt cho nó 1 cái tên thân thuộc "chú em" như 1 thành viên của gia đình. Những lúc gia đình cần đi thì nó tải luôn cả 7 người thật tiện lợi và tạo được bầu không khí ấm áp của 1 gia đình nhỏ, khi đi làm với em thì chú em nó như 1 chiếc sedan dễ dàng len lỏi trong thành phố với hộp số tự động dễ sử dụng. Em quen 1 anh bạn bán xe ở ADV ảnh tư vấn em về đk đi lại ở VN đối với các loại xe 4B chỉ 1 câu " ít hao, mau tới, không cảm ho sổ mũi" tiền dư để làm chuyện khác, còn muốn hợp thời trang thì "độ" em nó chút ít là dễ thương ngay.