Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
RE: Xe Spacy của em bị phun khói trắng !! Cả nhà giúp em với

Trích đoạn: corolla95

Nôm na là " phần hơi " rùi.
Có khi supap nữa, cơ bản là nhớt tràn vào buồng đốt.
Nếu chỉ một hai ngày thì còn theo dõi, nếu đã lâu thì [&:]
Trích đoạn: Phuong Ho

Chân thành cảm ơn các bác, Xe em bị khói trắng, đầu bô hơi có vết dầu chảy . Hy vong là do đổ phải xăng pha quá nhiều dầu, hồi này các cây xăng hay có trò đấy lắm các bác ạ ?? Để ăn bớt xăng của khách hàng. Mai có khi em phai mang ra Lò rèn or Phủ doãn mới được

Thế là phải bổ máy à bác ơi??? Em đang chuẩn bị mang đi sửa đây[8|]

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Trích đoạn: corolla95

Nôm na là " phần hơi " rùi.
Có khi supap nữa, cơ bản là nhớt tràn vào buồng đốt.
Nếu chỉ một hai ngày thì còn theo dõi, nếu đã lâu thì [&:]

Chân thành cảm ơn các bác, Xe em bị khói trắng, đầu bô hơi có vết dầu chảy . Hy vong là do đổ phải xăng pha quá nhiều dầu, hồi này các cây xăng hay có trò đấy lắm các bác ạ ?? Để ăn bớt xăng của khách hàng. Mai có khi em phai mang ra Lò rèn or Phủ doãn mới được

Thế là phải bổ máy à bác ơi??? Em đang chuẩn bị mang đi sửa đây[8|]

Piston bạc nó nằm sâu trong lòng máy,nếu bác ngại bung đầu thì chỉ có cách nội soi em nó thôi,kakaakakak:D:D:D.Đùa thôi,chứ bệnh này không mổ em nó ra thì chỉ pó tay thôi bác

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Nếu đúng là bị Piston Bạc thì chỉ cần "rớt đầu" chớ không cần "rã máy" đâu bác ạ....!
Xe hONDA rớt đầu là chuyện cơm bữa, lo gì !;) Nhất là xe Spacy, làm sao nhìn vào mà biết được vì máy móc đã bị che chắn hết rồi !:)

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Chính xác là bạc rồi bác ạ? Hôm qua em đã đi sửa xe, Thay bạc piston (chính xác ở HN gọi là séc măng dầu), Phải tháo ốc đầu bò, Phải thay luôn cả Súp páp (nấm đẩy và hơi), 2 quả fớt gift, Tiện thể em thay luôn bộ bi côn của a còng, dán lại côn. Trời ơi hết > 1 triệu. Đã hết bị bệnh phun khói trắng, nhưng không hiểu sao thấy có vẻ đi tốn xăng hơn và máy kêu to hơn hẳn. Chán quá đi mất. Mấy bác sửa xe bảo bệnh này rất nhiều xe ga phải làm, nhất là dòng Dylan, SH, LX. Do chạy két nước, nên do điều kiện khí hậu VN hay bị hỏng cảm biến nhiệt nên chết két nước dẫn đến phải làm lại hơi (thay séc măng dầu). Xe em đi 6 năm rồi bây giờ mới bị là muộn. ;)[8|]