Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Bác chủ thớt thử mở capôt ra, đề máy, đúng ngắm nó thử sau vài phút (như trình bày ở trên) nó có kêu không nha .... với người ở trong và ngoài cho chắc ăn ...
... Có một món em nghi ngờ ...nhưng bác chủ thử đừng mở điều hoà ..tắt hẳn xem có còn kêu không ? nếu kêu có thể là những phần valve (nắp) của điều hoà kêu vì lâu ngày ... có thể vệ sinh ....nếu đúng.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Bác chủ thớt thử mở capôt ra, đề máy, đúng ngắm nó thử sau vài phút (như trình bày ở trên) nó có kêu không nha .... với người ở trong và ngoài cho chắc ăn ...
... Có một món em nghi ngờ ...nhưng bác chủ thử đừng mở điều hoà ..tắt hẳn xem có còn kêu không ? nếu kêu có thể là những phần valve (nắp) của điều hoà kêu vì lâu ngày ... có thể vệ sinh ....nếu đúng.
Spark dùng ga cơ nên nổ máy , bật capo không bật điều hoà nhịp ga thoải mái nó chả kêu. Bật điều hòa nhịp ga mặt hít lốc lạnh sẽ nhả ra, em nghĩ do hãng set up cho lốc lạnh nhả ra khi tăng tốc trên đường do máy chỉ có 1.0 . Xe e đang bị y như xe bác chủ thớt lúc bị lúc không mới đau đầu. Vô hãng bó tay, vì mọi thứ liên quan khu vực máy chỗ đó và điều hoà vẫn tốt như mới.

Hạng B2
24/1/08
350
169
43
39
Tình hình chung, có thể do dây curoa
Xác nhận mở máy lạnh dễ nhận ra hay lúc nhấp ga đầu cho xe di chuyển
Mà thôi kệ nó, vẫn chạy ngon và bền dáng so với các xe hạng A cùng đời.

Tập Lái
22/11/22
13
7
3
45
Từ hôm đăng bài đến nay, chẳng thấy nó kêu nữa, chả biết thế nào. Xe e xưa nay ko có hỏng vặt, đổ xăng là chạy, đến thời gian thì bảo dưỡng định kỳ. 2014 chạy 9v3 rồi.