Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.984
113
Lâm Đồng
Xe tải toác đầu vì băng qua gầm cầu
Cây cầu thấp ở Boston vốn nổi tiếng với nhiều tai nạn liên quan đến chiều cao. Và hôm thứ sáu vừa rồi, cây cầu này lại tiếp tục ghi thêm kỷ lục của mình bằng 1 tai nạn mới.[pagebreak][/pagebreak]

Trang Jalopnik vừa chia sẻ đoạn video về một pha “toác đầu” của xe tải khi đi ngang cây cầu thấp này. Dù trước cây cầu có nhiều biển báo nguy hiểm đối với các xe cao và khuyến khích họ quẹo trái sang đường khác, nhưng bác chạy xe tải này lại không để ý đến chúng. Kết quả thì như video dưới đây, khoang tải của xe bị vướng và vỡ tan nát trước mắt các xe đi cùng chiều.

Xem từ phút 1:15
Nhiều ý kiến cho rằng tài xế đã quá chủ quan và thiếu cẩn trọng khi chạy qua cầu. Nhưng cũng nhiều người cho rằng biển báo đặt ở bên phải đường không thật sự nổi bật, nên có lẽ tài xế đã không để ý.

Vậy theo các bác nguyên nhân đến từ đâu? Ở Việt Nam có con đường nào băng ngang cây cầu thấp như vậy không, các bác hãy chia sẻ để anh em còn tránh.

Theo Jalopnik

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
nước ngoài ko như VN, thấy tai nạn là quay đầu ngay, VM mình là bu lại liền

• Like
Reactions: khabeo
Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Mấy bác nên gửi mấy clip này đến bác Thăng để quân lính của bác xem cầu, đường VN so đắt nhất nhì thế giới mà đụng đến là có chuyện, không lòi sắt cũng lòi cốt... tre!!!

Hạng B2
18/11/13
153
112
43
Q9, HCM
Cây cầu này chắc chiến cả trăm hiệp rồi mà vẫn bất bại nhỉ. Nhìn cái thùng như nổ tung

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Đụng thế mà CẦU không xi nhê gì nhỉ, làm cầu như vậy là an cám rồi, lấy đâu ra dự án làm tiếp