Hạng F
16/7/15
6.297
25.184
113
Chào các bác!
Lâu rồi vì lu bu công việc em ít lên diễn đàn, vừa qua có một biến cố lớn xảy ra với em tuy mất khá nhiều thời gian và tiền bạc nhưng ít nhiều cũng đã tích lũy cho em chút kinh nghiệm. Cũng ngại viết một phần do khá bận, phần khác là đến giờ còn chưa hoàn hồn... nhưng do ít thấy những vụ việc này được chia sẻ trên OS, nên em mạo muội có vài dòng hầu mong các bác góp ý trong quá trình em làm bảo hiểm đúng sai chưa chuẩn chỗ nào hoặc nếu có ai sau này lỡ bị như em thì cũng có chỗ tham khảo để xử lý.
Câu chuyện khá kinh khủng với em và hoàn toàn thật 100% nhưng có 1 vài tình tiết hơi nhạy cảm nên em tạm chưa nên tên cụ thể về xe cũng như bên BH.
Đầu đuôi chuyện thế này: Em có cái xe giá trị khoảng 3 tỷ khi mua mới đã đi được hơn 2 năm nhưng lúc mua bảo hiểm thì chỉ được định giá để tính BH là 1 tỷ 700 triệu ( lý do hóa đơn hãng xe khi xuất bán mới chỉ có hơn 2 tỷ một chút, chắc lách thuế ?! )
Ngày em mua BH là 23/11/2015 và ngày bị tai nạn là 28/11/2015, chỉ mới sau 5 ngày mua BH chiếc xe đã bị tai nạn .... và nát bét như 1 đống sắt vụn. Trên xe có 4 người và em chính là người cầm lái.
klq: nhìn tên nick và avatar của bác thấy khá quen, hình như là 1 thành viên của hdvietnam, và hình như là em nhớ có bé mổ tim bên Thái !?!?
sry anh nếu em nhớ nhầm :)

• Like
Reactions: vkc and minhtuantkh
Hạng C
24/5/12
817
201
43
44
klq: nhìn tên nick và avatar của bác thấy khá quen, hình như là 1 thành viên của hdvietnam, và hình như là em nhớ có bé mổ tim bên Thái !?!?
sry anh nếu em nhớ nhầm :)
Chính xác 100% đấy bác :D :D :D

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Bác nào muốn khỏi hóng thì like cái còm này của em, khi nào bác chủ đăng xong kỳ cuối em nhắn vô đọc một lần, lệ phí là 1 ly cà phê đá lề đường/bác :D
Em order 1 ly hôm nay và 1 ly ngày có kết quả nha bác 67.:3dcuoi:

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Bác nào muốn khỏi hóng thì like cái còm này của em, khi nào bác chủ đăng xong kỳ cuối em nhắn vô đọc một lần, lệ phí là 1 ly cà phê đá lề đường/bác :D
Đủ 100 trang có từ "hóng" bác chủ vào tiếp trả lời "chuyện không có gì, thôi mềnh xin đóng topic tại đây"!

Bác trả lại em 2 ly cafe nhóe??????