Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Xài quài rồi sao hãng bán đc xe, bảo dưỡng xong "chọc nhẹ" 1 cái, cái xe đỏng đảnh đòi đổi chủ mới

Tập Lái
10/11/12
20
23
3
Mình dự đoán, khi vệ sinh họng hút, mấy thèn thợ đã làm con MAF của bác bị hư hỏng 1 phần, khiến nó không làm việc chính xác dẫn đến ăn xăng hơn. khuyến nghị vào hãng bắt đền.
Lạy bác, phán bậy bạ làm người ta hoang mang, MAF mà hư hỏng thì galanty không ổn định, ga thấp máy sẽ rung giựt như Ngọc Sơn nhảy micheal, công suất xe yếu hẳn...

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Mấy lần trước anh cũng thay nhớt cùng loại hay sao? Ghi chữ "phuy" là ta, nhớt trong thùng "phuy" rồi đong ra 4L hả?
Trong lúc làm, nhiều khi thợ tháo cọc bình, cái Range nó cũng nhảy loạn lên (lúc mới lấy xe là dễ thấy nhất, nó không hiện lên).

Tập Lái
29/11/22
10
5
3
39
Mấy lần trước anh cũng thay nhớt cùng loại hay sao? Ghi chữ "phuy" là ta, nhớt trong thùng "phuy" rồi đong ra 4L hả?
Trong lúc làm, nhiều khi thợ tháo cọc bình, cái Range nó cũng nhảy loạn lên (lúc mới lấy xe là dễ thấy nhất, nó không hiện lên).
Đúng rồi anh, thùng to lấy ra 4l, dầu máy thì nói thật em thay lung tung, cả chính hãng và gara ngoài, nhưng không ảnh hưởng range, cung đường các thứ em đi vẫn vậy, lần này ra khỏi chỗ bảo dưỡng em đi đổ xăng nó thay đổi đột ngột nên mới thắc mắc. Sau đó chạy đường trường nó cũng hao xăng thật nên mới hỏi anh em.
Thực ra em có thói quen thống kê thôi chứ không phải băn khoăn chuyện tiền nong, em hỏi ông anh làm gara thì ông ấy bảo xe chú đang ổn , thay mấy cái dầu linh tinh thôi chứ cụm lọc xăng với mấy cái chai súc sạc vừa tốn tiền mà chẳng tác dụng gì, nhưng em vẫn làm thôi.
Với em thấy nó không hợp lí thì em hỏi các bác để có thêm kiến thức thôi.

Hạng D
20/7/07
2.633
2.440
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Có máy bơm tổng từ phuy r chia ra đến từng khoang bảo dưỡng bác ạ, nhập mã kiểu của từng xe là nó sẽ tự bơm đủ số lượng nhớt, ko cần nhớ là xe nào, bao nhiêu lít, hãng chứ gara đâu mà lấy ra rồi đong thủ công

• Like
Reactions: Forrest Gump
Tập Lái
3/10/23
1
0
1
33
Thank các cụ, cái range này em theo dõi đều mấy năm nay, nó luôn trên 700km, có lệch thì cũng chỉ 20-30km, lần này nó tụt gần 200km nên em mới thắc mắc (trong khi cung đường, cách lái của em vẫn vậy). Em cũng theo dõi cùng với trip và odo nữa.
Em vào Toy chính hãng bảo dưỡng, hôm nay gọi điện hỏi ông tư vấn viên của Toy thì giải thích lằng nhằng bảo do vệ sinh các thứ nên nó thay đổi, chạy hết bình khoảng 2-3 lần là nó trở lại bình thường, hỏi 1 ông gara thì bảo do đặt phao xăng,... em thấy không thuyết phục nên hỏi các cụ. Em cũng kiếm trên 4rum mà không thấy câu hỏi giống nên mới lập topic.
Chắc em chạy 2-3 bình nữa rồi xem sao.
Tình hình sao rồi bác đã về lại mức cũ chưa