Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Nhược điểm của Tô ư? Cũng nhiều lắm:

1. Thiếu tiện nghi, túi khí: Đa số là đúng, nhưng với Camry Q trở lên thì khác nhé.

2. Vô lăng quá nhẹ: Ai mới lái xe Tô lần đầu cũng đều có cảm giác này. Tuy nhiên, dần dần sẽ quen, và khi lái Altis, Camry… lên hơn 130km/h thì không còn nhẹ nữa đâu nhé, tốc độ càng cao vô lăng càng nặng.
Để có được cái "nhẹ" này, từ cuối 2008, nhà Tô sử dụng trợ lực điện. Nếu như ai cũng muốn lái nặng như trước đây thì việc gì phải cải tiến.

3. Bồng bềnh, cảm giác lái kém, đi tốc độ cao hoặc vào cua không chắc: Đúng. Vì hệ thống giảm xóc của xe Tô mềm hơn, hành trình nhún dài hơn, xe Tô dùng mâm nhỏ, lốp dày hơn. Nhưng vì vậy mà khi đi đường xấu nó lại êm ái hơn 1 số xe bình dân, tương đương khác.

Thử hỏi Altis xài mâm 17, Camry xài mâm 19, lốp mỏng; sử dụng phuộc cứng hơn thì có khó không, có đắt hơn nhiều không? Khi ấy chạy tốc độ cao, vô cua có còn “bồng bềnh” nữa không?

Có 1 số nhược điểm không phải do nhà Tô mắc sai lầm, không muốn hoặc không biết thay đổi.

Vấn đề là, nhà Tô hiểu rằng, người lái xe Tô (hạng bình dân) phải chấp nhận những nhược điểm này để người thân của họ ngồi sau xe được hưởng những ưu điểm khác.
xe bình dân nè:

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B1
19/8/15
74
421
53
43
Bác đang nói túi khí hay lái xe?
em nói cái túi ý. Nhiều vụ va chạm em nó bền quá nên nằm nguyên không bung. Đúng còn tùy vị trí va chạm nhưng thấy bất ổn có trường hợp đối đầu, em đang tìm thùy linh mà chưa có. Có bác nào có thùy linh không share em với

Hạng B2
2/2/13
121
36
28
Lúc đầu em nghĩ ưu điểm của nó là tiết kiệm, nhưng sau này chạy con hyundai avente em thất Toy thua hyundai về mức độ tiết kiệm nhiên liệu. Em so với vios at vì con avente của em cũng at.

Mỗi hãng có cách làm riêng. Thời gian sẽ chứng minh xe nào tiết kiệm xăng hơn đó bác.
Hiệu quả kinh tế về tiết kiệm xăng không thể xét trong 1 tgian ngắn ban đầu được.

Em thấy bác nào kinh tế mạnh hoặc thích trải nghiệm sau 3 năm đổi xe khác thì ít ai chọn Toy lắm.
Đa số những người chọn Toy là muốn 1 chiếc xe vừa sử dụng vừa làm của để dành để khi cần gấp bán dễ. Ngoài ra cũng do tư tưởng của mỗi người thôi bác.

Hôm trước đi Taxi bác tài xế nói bác vừa bán 1 chiếc Vios mua lại của doanh nghiệp. Lúc mua góp là 200 triệu, sau 5 năm bán được 215 triệu với số km là 900.000 km => anh ấy kết luận ko lỗ.

Hạng B2
2/2/13
121
36
28
Đi hoài chờ nó hư chút để xin tiền bà xã sữa sẵn kê lên tí chở rau đi chơi mà nó ko chịu hư. Vì vậy mà rất nhiều anh chuyển qua xe hàn
Oh giờ thì em đã hiểu vì sao các anh dạo này mê xe Hàn...ka ka

• Like
Reactions: bl3399
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em đi nhiều loại xe, nhưng nói thật ngoài con santafe gắn bó thì các xe khác em chỉ chạy vài ngày, vài tháng rồi lại chuyển qua xe khác. Dám hỏi các bác đi Toy nhiều, xe Toy có những ưu điểm gì hơn xe khác. Cá nhân em thấy nó được cái bền mà dễ sửa. Nhưng nếu chia thang điểm trung bình e nghĩ nó 4+...các bác thì sao? Tks cả nhà!
BỀN, ÍT HỎNG VẶT DO OPTION QUÁ ÍT NÊN CÓ MẸ GÌ ĐAU MÀ HƯ :)

Hạng C
3/9/15
500
544
93
Ai nói gì thì nói, toyota vẫn là niềm mơ ước của em, vậy nên mới được gọi là toyota thần thánh

• Like
Reactions: onggia68