Hạng D
6/12/14
1.338
1.299
113
Như thế này: khi chuyển từ chữ qua chữ (P, R, N, D) thì phải đạp thắng, mục đích để chắc chắn xe dừng hẳn, và cũng để an toàn hơn. Nếu xe bạn chắc chắn đã dừng hẳn thì cũng không cần đạp thắng. Còn chuyển qua số (N-1-2-3-...) không cần đạp thắng.

Hạng F
28/8/19
6.685
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Em có thói quen đã trở thành phản xạ vô điều kiện rồi, lên xe AT thì chân phải đạp thắng trước rồi làm gì tính sau.

Còn lên xe số MT thì tất cả các chân đều hoạt động: chân trái đạp côn, chân phải đạp phanh rồi mới tới thao tác khác. À quên, còn cái "chân giữa" có "hoạt động" hay nằm im thì còn tùy hành khách ngồi kế bên là ai, ăn mặc ra sao... :D :D :D
Hèn gì mà lâu lâu lại xảy ra tai nạn do mất lái, thì ra là đây.... Cái chân giữa nó chả thuộc về xe mà xem ra quan trọng nhỉ...Hahaha..

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Ford có thể bật tắt đạp phanh hay k để vào số, 1 số xe Toyota vào số cũng k cần phanh, nhưng theo thói quen số tđ nên đạp phanh, giống xe tay ga bóp thắng đề máy.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Ford có thể bật tắt đạp phanh hay k để vào số, 1 số xe Toyota vào số cũng k cần phanh, nhưng theo thói quen số tđ nên đạp phanh, giống xe tay ga bóp thắng đề máy.
Bật ở đâu bác nhỉ. E mò hết mớ chức năng rồi mà chả thấy nó đâu nhỉ?

Hạng F
28/8/19
6.685
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Bật ở đâu bác nhỉ. E mò hết mớ chức năng rồi mà chả thấy nó đâu nhỉ?
Toy mình đã thử, máy nổ, phải đạp braker mới vào đc số. Biết vậy lâu rồi mà bữa cũng hết hồn phải kiểm tra lại, tại xe còn nổ mà thằng con nó mò lên, sợ nó kéo cần số sảng, nó phá lắm, cái gì kéo được là.nó kéo.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Toy mình đã thử, máy nổ, phải đạp braker mới vào đc số. Biết vậy lâu rồi mà bữa cũng hết hồn phải kiểm tra lại, tại xe còn nổ mà thằng con nó mò lên, sợ nó kéo cần số sảng, nó phá lắm, cái gì kéo được là.nó kéo.
Thằng nào từ P cũng phải đạp phanh mới vào số được mà bác cứ khéo lo. Xe e mà dừng xe nỗ máy thì e về P hết.

Em có thói quen đã trở thành phản xạ vô điều kiện rồi, lên xe AT thì chân phải đạp thắng trước rồi làm gì tính sau.

Còn lên xe số MT thì tất cả các chân đều hoạt động: chân trái đạp côn, chân phải đạp phanh rồi mới tới thao tác khác. À quên, còn cái "chân giữa" có "hoạt động" hay nằm im thì còn tùy hành khách ngồi kế bên là ai, ăn mặc ra sao... :D :D :D
Chà chà, căng nha, nguyên nhân gây tăng dân số đây mà

• Haha
Reactions: khanhkntg