Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Xe Vios - Hi Hoàn Toàn mới

bác pt viết rất hay.lột tả được cái "thần" của toy đấy:D:D:D:D:D

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

em thấy bác nelhn so Altis với vios thì em sẳn sàng pó tay.
Ai bảo bác là tôi so Vios với Altis? Đúng là bótay.com với bác.:D
Bác đọc lại đi, tôi chỉ nói về máy VVTi còn máy Altis đời trước không có VVTi.
Không có so sánh gì giữa 2 SF của To này cả.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: thaoarch

Các bác cho hỏi tí, ai có thông tin khi nào Honda sẽ cho ra mắt con CIVIC ở VN không ạ, mà giá khoảng bi nhiêu ? Mình đang phân vân không biết nên cưới em nào ở tầm 30.000

Lúc đầu tính cưới Vios nhưng nghe các bác chửi TOYOTA dữ quá nên cũng mất hứng :D Các bác tư vấn dùm em kỹ kỹ tí vì em mới chân ướt chân ráo mờ ! Thanks!
Bác không hiểu rùi, người ta chửi Toyota, nhưng vẫn thích Camry, Lexus ....cũng như chửi đế quốc Mỹ nhưng lại khoái đô la,mình phải có quan điểm riêng chứ .Cứ như bác thì khó mua được xe lắm ...:D

Tập Lái
9/2/06
10
0
0
45

Em thấy con Vios chạy ở Việt Nam về mặt kinh tế là khá ngon đấy chứ các bác. 100km/6lít hơn đi xe máy tí ti. Ai đi Vios thì để dư được nhiều xiền đi uống bia hơn nhẩy.

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

...nhà nước mình đánh vào ôt ô là quá cao.
1 xe nhập về thì riêng tiền thuế mà nhà nước mình thu đã bằng 3 con xe như thế nữa rồi, nếu có trách giá cao thì phải trách chính sách thuế nước mình cao mới đúng, còn các LD trong nước cố gắng giảm giá thì phải loại bỏ ốp sần và chất lượng đi thôi

Bác nào biết cách tính thuế của nhà nước đối với các LD thì post lên để mọi người có cơ sở đánh giá về gía xe của các LD.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: huynguyen1305

Em thấy con Vios chạy ở Việt Nam về mặt kinh tế là khá ngon đấy chứ các bác. 100km/6lít hơn đi xe máy tí ti. Ai đi Vios thì để dư được nhiều xiền đi uống bia hơn nhẩy.

Các pác cứ đùa. Xe em matiz, chạy đường trường là phải 6.5l/100km đấy (không tắt điều hòa). Xe của ông anh em Vios 2003 là 7.5l/100km đấy. Có pác nào có thông tin kiểm chứng hông hay toàn là nổ như tụi Hi lênh đênh đấy.[8|]

Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999

Xe liên doanh phụ tùng nhập khẩu là 25% + 50% thuế TTĐB cho xe 5 chỗ 30% cho xe 7 chỗ

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Tôi ghét tất cả các loại xe mà dàn táp lô đồng hồ đặt ở giữa xe. Nhìn vẹo vẹo thế nào ấy.

Đã thế mấy bà xồn xồn đi taxi ngồi ghế trước cứ tưởng mình còn ngon lắm nên bác tài lâu lâu cứ liếc trộm hoài :D:D:(