Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Thế mới khổ! Bọn Đức tụi nó éo quan tâm cái thị trường VN nhỏ bé mà điên điên. Bảo CP Đức cấp cho cái gấy chứng nhận "chủng loại" xe VW, nó nói thế mày đi học hay đi làm ăn có ai bảo mày đưa ra giấy chứng nhận làm "con người" không? Bên VN nói tại xếp tao đòi dzậy tao bit làm seo,...v..v.., cái sau khi cười xong tụi nó nói thôi để tao cấp cho tụi mầy mấy chục tờ cũng được.Xong cái đem giấy dìa nộp vô nó kêu thì mầy cứ nhập xe về đi rồi lấy một chiếc đem tao test thử coi sao. Sau khi xe về tới cảng nằm phơi nắng thì chiếc xe đi test thử cũng nằm...phơi nắng ở đâu đó nghe đồn là Thanh Hóa. Trung Tâm này khoảng 10~15 ngày thử được/chiếc mà chỉ có chỉ chổ này hợp phong thủy nên Thầy không cho xây thêm chổ khác.
Đúng là chỉ có ở nước ta Bác nhỉ, em qua Thg hải, mang tiếng tàu khựa, mà bọn nó chạy vow đầy đg, cả taxi, mặc dù xe năm nào k bit, đi vẫn ngon, bọn nó vẫn phi ầm ầm, bóp kèn, thậm chí bấm kính chửi nhau - mà làm thế quái nào em thấy văn hoá đi xe nó giống m phết các bác ah. Lạn lách, chèn ép, kèn, thích là xuống nhít luôn
Các bác chuẩn bị tinh thần chúng ta gặp nhau đi nào.
Mấy bác cho em số điện thoại với ạ. Mất điện thoại mất hết liên lạc

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Các bác chuẩn bị tinh thần chúng ta gặp nhau đi nào.
Mấy bác cho em số điện thoại với ạ. Mất điện thoại mất hết liên lạc
Em ơi bọn anh cbi lâu rồi mà đến giờ vẫn k thấy gì - tốt nhất cho 1 cái ngày và giờ cụ thể đi em, mình đừng chơi đố vui nữa

• Like
Reactions: Bích Phượng
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Cám ơn bạn, vì tôi thích và tìm hiểu, với lại được tí vốn ít ỏi về ngoại ngữ cũng có thể nhìn một cách tổng thể khách quan , trung thực về tin tức trên thế giới. Còn có nhiều người cũng như tôi hoặc là còn có tầm nhìn và hiểu biết hơn cả tôi, và đôi khi tôi cũng phải bái phục vì sự hiểu biết, thông minh biết nói và biết làm của họ

Tôi còn nhớ ba tôi đã mất, người đã bảo tôi con cố gắng 2 môn mà ba khuyên con chính là Toán và Ngoại ngữ

Đây là list tạm (tháng 9 năm 2016) cho những xe "ô nhiểm" hơn sự thật, và dẩn đầu là FIAT, xe Á châu cũng dính vào trong đó, bạn sẽ thấy Xn (n tức là số lần hơn chỉ số nhà sản xuất đưa ra), và đây là số của xe châu âu không tính đến các lục địa khác, vì có thể là modele không giống nhau, VW bị dính trước là con dê tế thần cho cho lục địa Âu Mỹ .... thế nào cũng có các nhà sản xuất khác dính tiếp với EURO6 cực kỳ khó (Euro7 hình như từ 2022 thì phải)

Và cái tội Diesel gate là nguyên nhân có sơ sơ 5000 người chết ở .... toàn châu âu

Sau VW là đến các tập đoàn Renault, Fiat Chrysler, PSA (tập đoàn Peugeot/Citroen) cũng dính chấu

Biểu đồ ô nhiểm so với EURO 6

Các bác đừng lo, EU nó còn cần máy dầu lắm.
Vụ Diesel-gate cuối cùng cũng chỉ là giơ cao đánh khẽ thôi à.
Cũng do công ước Kyoto, EU nó có quota về khí CO2, và tụi nó đã tính là chỉ có dùng máy dầu bọn nó mới giữ mức khí CO2 trong khoảng cho phép. Thế nên sau vụ này EU chỉ ra lệnh cho các công ty cài lại phần mềm. Vì cơ bản máy xăng thải ra khí CO2 cao hơn máy dầu.

Có một điều, bọn Mĩ thì xài xăng chủ yếu, và cũng chính một trường ĐH Mĩ phanh phui vụ này, thế nên em nghe có mùi thum thủm từ bên phía Mĩ trong vụ diesel-gate.

• Like
Reactions: Du Ung Luc and Osin
Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Bác nào muốn xem xe thực tế ới em số này : 0978877754
Vì chỉ được xem không được chụp hình.
Còn vậy nữa hả BP - bán xe ở VN có giá quá ha. Khi nào có xe chạy thử thì ới a. Chắc p cuối năm, mà có khi p ktr xem có bị rỉ chỗ nao k

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Còn vậy nữa hả BP - bán xe ở VN có giá quá ha. Khi nào có xe chạy thử thì ới a. Chắc p cuối năm, mà có khi p ktr xem có bị rỉ chỗ nao k
Mình cũng bó tay, VW chỉ là thương hiệu bình dân ở EU, về đây vì thuế nên được tâng lên hàng sang/bán sang trọng,thật vê la.
Nội cái tên thương hiệu đã là bình dân rồi, Volkswagen dịch ra tiếng Anh là Folks Wagon,có nghĩa là cỗ xe bình dân.
Chưa kể một bộ phận dân EU xem xe Đức là bảo trì tốn kém, không bền nữa.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Mình cũng bó tay, VW chỉ là thương hiệu bình dân ở EU, về đây vì thuế nên được tâng lên hàng sang/bán sang trọng,thật vê la.
Nội cái tên thương hiệu đã là bình dân rồi, Volkswagen dịch ra tiếng Anh là Folks Wagon,có nghĩa là cỗ xe bình dân.
Chưa kể một bộ phận dân EU xem xe Đức là bảo trì tốn kém, không bền nữa.
Tại về đay là chiếc xe chiến lược của VW của họ. Các bác phải hiểu cho họ chứ.
Họ chưa làm thông cáo báo chí gì hết, các bác có hình anhr tràn lan rồi, ai xem xe của họ nữa. Đúng ko ạ. Coi trực tiếp không đã hơn và coi hình sao ạ.

• Like
Reactions: Osin