Hạng B2
12/1/17
165
189
43
38
Chào các bác. Như trên tiêu đề, xe em VW Touareg 2016 bị kêu cọt kẹt vị trí gần ghế sau bên phụ khi bánh sau bên phụ đi qua ổ gà hoặc khi leo lên lề làm thân xe bị vặn. Em đã mang xe vào hãng kiểm tra nhưng không khắc phục được. Tiếng kêu nghe như 2 miếng sterofoam hay miếng nhựa cọ vào nhau rất khó chịu. Bác nào gặp tình trạng trên hoặc biết cách sử lý xin vui lòng hướng dẫn em. Em xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Chào các bác. Như trên tiêu đề, xe em VW Touareg 2016 bị kêu cọt kẹt vị trí gần ghế sau bên phụ khi bánh sau bên phụ đi qua ổ gà hoặc khi leo lên lề làm thân xe bị vặn. Em đã mang xe vào hãng kiểm tra nhưng không khắc phục được. Tiếng kêu nghe như 2 miếng sterofoam hay miếng nhựa cọ vào nhau rất khó chịu. Bác nào gặp tình trạng trên hoặc biết cách sử lý xin vui lòng hướng dẫn em. Em xin cám ơn.
Bạn có thể nói kỹ hơn, hy vọng tôi giúp được

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Xe Tiguan em cũng kêu, do ron cao su cửa cọ vào nhau.
1 là bác chỉnh cái chốt cửa cho nó ăn sâu chút
2 là bác mua chai xịt dưỡng ron cửa cho nó mềm là hết

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Trước mắt bác tải phần mền kiểm tra độ ồn trên xe khi chạy, để phát hiện chính xác. Cái này em cũng nghe nhiều bác nói, vào hãng cũng không tìm ra bệnh ở đâu. Phải nhờ đến gara ngoài xử lý tiếng ồn bác ạ.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Xe Tiguan em cũng kêu, do ron cao su cửa cọ vào nhau.
1 là bác chỉnh cái chốt cửa cho nó ăn sâu chút
2 là bác mua chai xịt dưỡng ron cửa cho nó mềm là hết

- Bửa nào vào SG ghé xem cái nha bạn, không chừng tìm ra bệnh, nhớ chầu nhậu ở alexandre de rhode sau nhà thờ đức bà nha :D:D:D:D, nhớ đem theo đồ nghề, kềm búa, nếu không được là vác búa đập ... o_Oo_Oo_Oo_Oo_O

Coi thử cái nầy phía sau chưa bạn / 2 bên nhé , bạn đưa cho thợ là thợ cũng có thể kiểm ra ngay

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Này là cục gì anh?
Là cục cao su ở trục bánh phía sau để chống sốc đó bạn, xem thử nó nằm thường ở trên cây nhúng và dưới (bằng cao su / nguyên tắc như thế)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bighead
Hạng B2
12/1/17
165
189
43
38
sorry mấy bác...mấy bữa nay lu bu quá nên không vào check.
Về chuyện xe kêu cọt kẹt thì em có nhờ người quen hỗ trợ kiểm tra tiếng kêu từ đâu thì phát hiện nó phát ra từ khóa cốp sau của xe (người nha em nằm trong cốp :)) ). Mang vô hãng sửa chữa lại thì hết kêu, chỉ khi qua đường cực kỳ gồ ghề thì vẫn còn kêu 1 chút.

Ngoài ra các bác có thể mua thêm gummi pflege hay silicon spray cua liquid mobi về để bảo dưỡng ron cửa.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
sorry mấy bác...mấy bữa nay lu bu quá nên không vào check.
Về chuyện xe kêu cọt kẹt thì em có nhờ người quen hỗ trợ kiểm tra tiếng kêu từ đâu thì phát hiện nó phát ra từ khóa cốp sau của xe (người nha em nằm trong cốp :)) ). Mang vô hãng sửa chữa lại thì hết kêu, chỉ khi qua đường cực kỳ gồ ghề thì vẫn còn kêu 1 chút.

Ngoài ra các bác có thể mua thêm gummi pflege hay silicon spray cua liquid mobi về để bảo dưỡng ron cửa.
Tôi không biết xe bạn 2 bên có 2 cục cao su chận như hình dưới, có thể chỉnh được ????

Minh hoạ thôi nhé bạn

Chỉnh sửa cuối: