Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Con xe nhìn chất quá. Harley Quinn luôn hả bác? Khoái nhất ống pơ với bộ team áo

Độ xong kiểu này nhìn cứng cáp hơn so với bản gốc. Chạy ra ngoài cũng hầm hố hơn. Hèn gì Winner khoái cho độ xe quá.

Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Phuộc ngon, nhất là phuộc trước. Không cụp cụp như Ex đời trước...máy mượt mà...cũng khoẻ lăm...lên cũng khá...nhưng mà sao khó Redline quá...khúc tour máy phía sau xe rần cợ 7-8 nghìn rpm. Cua ngon...thắng sau nhạy...dính cháy vỏ...thắng trươc lì lì...ko ngon lắm.

Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
Phuộc ngon, nhất là phuộc trước. Không cụp cụp như Ex đời trước...máy mượt mà...cũng khoẻ lăm...lên cũng khá...nhưng mà sao khó Redline quá...khúc tour máy phía sau xe rần cợ 7-8 nghìn rpm. Cua ngon...thắng sau nhạy...dính cháy vỏ...thắng trươc lì lì...ko ngon lắm.

Thắng con này có xài ABS với combi break không bác? Em cũng thấy khá ngon, máy ổn nhưng mà đưa lên redline thì em vẫn chưa dám, sợ có chuyện gì thôi.

• Like
Reactions: fast.1
Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
Độ xong kiểu này nhìn cứng cáp hơn so với bản gốc. Chạy ra ngoài cũng hầm hố hơn. Hèn gì Winner khoái cho độ xe quá.

Độ cũng dễ đưa nó lên Redline nữa, nên khoái

Tập Lái
15/1/15
29
3
3
38

Lâu lâu mới thấy 1 người review có tâm như bác. Xe mới lên Redline khó là phải rồi mà bác.

• Like
Reactions: fast.1
Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Thắng con này có xài ABS với combi break không bác? Em cũng thấy khá ngon, máy ổn nhưng mà đưa lên redline thì em vẫn chưa dám, sợ có chuyện gì thôi.

Xe côn tay thì không có ABS như xe ga. Nhưng mà bố thắng của Winner ngon thì ngon nên khỏi lo cái vụ bó cứng phanh.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Kiểu này thì chắc em đi luôn W30 theo khuyến cáo của hãng cho nó lành, lung tung nó mệt thêm. Em hơi gà nên bác cho em hỏi Ester nó là gì thế?
Đúng vậy, mình vừa thay Motul 300V & có chút hối hận vì sd cấp nhớt ko đúng như khuyến nghị của hãng. Hãng đã khuyến nghị thế thì cứ theo đó mà làm, mình chả khôn hơn kỹ sư họ đâu ! Mà hình như 300V cũng có loại W30, hm mình thay thì hết hàng, nếu 300V có loại W30 thì quá tuyệt.
Mình thay 1,1l 300V này hết 444k, EC họ chiết ra từ bình 4l, nếu mua đúng bình 1l thì giá là 395k thì phải.
Ester là tên gốc nhớt phát minh mới gì đó của Motul.
Mình recommend lại lần nữa là nên sd đúng cấp nhớt W30 thôi cho Winner nhe các bác.
Còn cảm nhận về Winner thì mình dùng 1 từ thôi: QUÁ TUYỆT ! Cưỡi Winner cảm giác sướng hơn Su Sport Rgv 120 hồi xưa & ngon hơn Ex ngày nay luôn, ai còn lăn tăn cứ mạnh dạn múc, đảm bảo ko hối hận đâu :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/12/10
3.133
12.427
113
TP.HCM
winner em sài nhớt Yamaha gp tổng hợp 250k loại 1 lít. châm thêm cho đủ 1L1 . nhớt yamaha chạy ngon hơn nhớt Honda tay côn nhẹ hơn chút. nhả côn không bị rung xe như nhớt honda . 2k km thay