Hạng B2
7/4/14
128
72
28
Thưa các bác,như tiêu đề, tuần này em đi xem 1 chiếc focus cũ ở đà nẵng nhưng em là lính mới nên lên đây hỏi thăm có bác nào ở đà nẵng có thể đi cùng em xem xe được ko ạ?em cũng alo hỏi chủ xe rồi,họ cũng đồng ý vào hãng kiểm tra. Em còn gà lắm nên đi chưa đủ trình để xem xe. Bác nào giúp được thì alo em với, thứ 5 em có mặt tại đà nẵng hẹn xem xe
Phone của em: 0987085195 - Nghia.
Em cảm ơn các bác trước.

Hạng B2
7/4/14
128
72
28
Thì ko đủ tiền mua mới nên kiếm xe cũ thôi bác laple ạ.
Em định xem chiếc này nè
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Focus-1.8-MT-2010-223190.html
Em cũng vừa search trên mạng thì anh chàng này đã và đang rao bán nhiều xe,thấy hoài nghi quá đi. Rất mong nhận được tư vấn,thông tin của các bác về em focus này.

Em xin cảm ơn.
@ em ở miền trung nhé bác laple.

Hạng B2
19/7/12
123
2
18
pleikuuuuu.
nếu bác có ý định mua về sử dụng thì em nghĩ bác cũng không cần phải lăn tăn nhiều về giá miễn ưng là yêu à, con trên bonbanh.com cơ bản là buôn xe bác nhé mà Bác chủ bán xe này là dân buôn chính xác luôn, đời đó cơ bản là ok thôi bác à chưa va chạm mạnh là được còn về phần máy móc em nghĩ chưa có vấn đề gì đâu vì mới 4 năm mà. bác cứ mang vào Dana Ford ngay Điện Biên Phủ họ kiểm tra cho. còn giá em nghĩ bác đã quyết mua thì thương lượng người ta thêm 10tr nữa chắc ok đấy. MAi em cũng đi Đà Nẵng có công việc đó, chúc bác lựa cho mình 1 chiếc xe vừa ý.

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
hi bác Nghĩa,
Bác ở đâu mà đến ĐÀ Nẵng xem xe, xe này là xe của thợ 100%. Giá họ bán sẽ cao hơn, xe đc làm đẹp hơn. Bác đưa vào Ford ĐN (Ngay bùng binh Điện Biên Phủ- Nguyễn Tri Phương) kiểm tra (thỏa thuận trước chi phí kiểm tra nhé, ai trả rõ ràng...) Kiểm tra xong, Ford sẽ recomment cho bác ds cái nào cần thay thế, cái nào sẽ thay ngay, cái nào sắp đến hạn.
Xe này đời 2009, nhưng có thể đăng ký 2010...mình nhớ là 2010 mâm 16 inch 5 chấu đẹp hơn.
Giá 420 là hơi cao....nhưng nếu bác thíc thì chấp nhận vì mua của thợ phải cao hơn người sử dụng.
Cách đây vài hôm mình có thấy trên dg Nguyễn Hữu Thọ (đoạn gần đến Nguyễn Tri Phương) có biển rao bán 01 em Focus 5D màu trắng còn mới phết, cụ đi xem sao.

• Like
Reactions: mit76
Hạng B2
7/4/14
128
72
28
hi bác Nghĩa,
Bác ở đâu mà đến ĐÀ Nẵng xem xe, xe này là xe của thợ 100%. Giá họ bán sẽ cao hơn, xe đc làm đẹp hơn. Bác đưa vào Ford ĐN (Ngay bùng binh Điện Biên Phủ- Nguyễn Tri Phương) kiểm tra (thỏa thuận trước chi phí kiểm tra nhé, ai trả rõ ràng...) Kiểm tra xong, Ford sẽ recomment cho bác ds cái nào cần thay thế, cái nào sẽ thay ngay, cái nào sắp đến hạn.
Xe này đời 2009, nhưng có thể đăng ký 2010...mình nhớ là 2010 mâm 16 inch 5 chấu đẹp hơn.
Giá 420 là hơi cao....nhưng nếu bác thíc thì chấp nhận vì mua của thợ phải cao hơn người sử dụng.
Cách đây vài hôm mình có thấy trên dg Nguyễn Hữu Thọ (đoạn gần đến Nguyễn Tri Phương) có biển rao bán 01 em Focus 5D màu trắng còn mới phết, cụ đi xem sao.
Cảm ơn bác Tuegia và bác biladen nhiều.
@ bác Tuegia em đã hỏi xe bác chỉ tối qua, 2 tháng nữa họ mới bán và bán theo giá hãng mua lại.

Hạng B1
30/6/10
93
13
18
39
HN
otophutung.com
Mua xe của thợ bác phải kiểm tra kỹ xem xe đã bị tai nạn nặng hay chưa ? bác bóc hết các joint của và cốp ra nhé nhìn trên đó nếu chưa bị tai nạn thì các đường mép còn jin ko bị sần sui (kiểu gò lại đáy ) còn điểm nữa là các lỗ trên capo ,tai xe nó phải tròn chứ ko méo ,nếu bị méo là xe đã bị đâm đụng nặng rùi vì thợ họ ko thể gò lại tròn được ,hoặc là e có quen mấy ga ra trong đà nẵng đấy bác cần E cho địa chỉ bảo người đi cùng xem cho bác luôn ,vì e bán hàng nhiều cho các ga ra trong đà nẵng lắm .

• Like
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Thì ko đủ tiền mua mới nên kiếm xe cũ thôi bác laple ạ.
Em định xem chiếc này nè
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Focus-1.8-MT-2010-223190.html
Em cũng vừa search trên mạng thì anh chàng này đã và đang rao bán nhiều xe,thấy hoài nghi quá đi. Rất mong nhận được tư vấn,thông tin của các bác về em focus này.

Em xin cảm ơn.
@ em ở miền trung nhé bác laple.
Em tưởng bác ở SG, nếu bác chưa rành về dòng xe này, em khuyên bác nên tránh gặp Lái, dù xe bác nhìn có đẹp đến đâu thì dính với chữ Lái...kết quả tệ lắm bác ạ!
Bác đừng gấp, cố gắng tìm em nào chính chủ hay người quen bán!

• Like
Hạng B2
7/4/14
128
72
28
Em tưởng bác ở SG, nếu bác chưa rành về dòng xe này, em khuyên bác nên tránh gặp Lái, dù xe bác nhìn có đẹp đến đâu thì dính với chữ Lái...kết quả tệ lắm bác ạ!
Bác đừng gấp, cố gắng tìm em nào chính chủ hay người quen bán!
Em cảm ơn các bác rất nhiều.
V2 em vẫn đang tìm đây nên bác nào có thông tin ai bán xe focus chính chủ ở khu vực đà nẵng,quảng nam,quảng ngãi,bình định tầm khoảng 420 thì pm cho em với.
Em cảm ơn các bác trước.