Hạng F
8/8/06
6.456
20.966
113
40
Re:XEM XE MONDEO 2.3 MỚI

vandien nói:
Bác XeDap ơi, em thấy giá của Mon và Cam chênh lệch khoảng 50-60 chai,số tiền tuy cũng khá nhưng cũng ko phải là hấp dẫn lắm, nhất là với tâm lý chung người Việt vẫn chuộng Cam, vậy mà tháng đến mon tăng thêm 1.000USD nữa thì em e là lợi thế của Mon so với Cam ko còn nữa đó bác. Em sẽ đi xem thực tế cả 2 chiếc đã khi đó mới quyết được, mặc dù em cũng quyết tâm làm 1 em Mon lắm, nhưng quả thật trong chuyện này quyết tâm thôi cũng chưa đủ. Chắc cũng có mấy bác trên OS mình sở hửu Mon mới rồi, xin ý kiến mấy bác ạ. Thank

Có một bài cảm nhận của bác Adco về Mon mới rồi đó bác.Còn việc tăng giá thì lúc mới ra Ford cũng đã có cái câu " Giá đặc biệt cho 100 xe đầu tiên" nên việc tăng giá cũng không bất ngờ bác ạ.Xét về tính năng và Option thì Mon mới vẫn nhỉnh hơn Cam ở Hộp số, Sunroof, Hệ thống đèn pha và vài cái linh tinh khác.Mà tăng 1000 thì em nó cũng rẻ hơn Cam mà.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53

Xe dap nói:
@Camry2.2: Em nó một đĩa nhưng có cổng Ipod cũng đỡ bác ạ.Hôm nào giao xe chắc em ra chợ Nhật Tảo mua cái Ipod TQ rồi chép 1000 bài hát vào tặng bác quá.Lúc đó nghe mà không cần phải bỏ đĩa làm gì.:D

Cái Ipod này ai cũng được tặng hay người có người không vậy hả bác @xe đạp

Hạng B2
18/4/09
378
398
63

Bác Adco: Em đã đọc bài của bác rồi, nhưng hồi đó em đang mơ grandis cho nên cũng ko để ý lắm. Vả lại em nghĩ với những khách hàng sử dụng qua 1 thời gian thì sẽ khám phá ra nhiều cái hay hơn, hoặc dỡ hơn một cách tỉ mỉ hơn....Đọc lại bài của bác, em chợt thấy hình như mình ko phải là đối tượng Mon mới nhắm đến vì tính em không bốc lắm, và dàn đầu của Mon em thấy ko đẹp bằng Cam 2010 (tất nhiên là em chỉ mới nhìn qua ảnh), hy vọng khi nhìn thực tế sẽ có cảm tình với Mon hơn.
Bác Xedap: Em có PM cho bác rồi, tất nhiên em vẫn mong sao khi nhìn thấy Mon thực tế nó thu hút được mình, để mình cảm thấy hài lòng nếu rước em về dinh. Còn em vẫn khẳng định với Bác: nếu Mon không vượt trội so với Cam thì với mức chênh lệch đó cũng khó hấp dẫn bác ơi, vì em thấy ở VN, em chỉ nói ở VN thôi nhé, trong tiềm thức người ta vẫn nghĩ về Cam là một chiếc xe sang, còn hỏi về Mon thì không mấy người biết đến, càng về tỉnh lẻ thì điều này càng được khẳng định nhiều hơn. Bác đừng buồn em nhé.

Hạng B2
10/5/08
314
0
18

vandien nói:
Bác Adco: Em đã đọc bài của bác rồi, nhưng hồi đó em đang mơ grandis cho nên cũng ko để ý lắm. Vả lại em nghĩ với những khách hàng sử dụng qua 1 thời gian thì sẽ khám phá ra nhiều cái hay hơn, hoặc dỡ hơn một cách tỉ mỉ hơn....Đọc lại bài của bác, em chợt thấy hình như mình ko phải là đối tượng Mon mới nhắm đến vì tính em không bốc lắm, và dàn đầu của Mon em thấy ko đẹp bằng Cam 2010 (tất nhiên là em chỉ mới nhìn qua ảnh), hy vọng khi nhìn thực tế sẽ có cảm tình với Mon hơn.
Bác Xedap: Em có PM cho bác rồi, tất nhiên em vẫn mong sao khi nhìn thấy Mon thực tế nó thu hút được mình, để mình cảm thấy hài lòng nếu rước em về dinh. Còn em vẫn khẳng định với Bác: nếu Mon không vượt trội so với Cam thì với mức chênh lệch đó cũng khó hấp dẫn bác ơi, vì em thấy ở VN, em chỉ nói ở VN thôi nhé, trong tiềm thức người ta vẫn nghĩ về Cam là một chiếc xe sang, còn hỏi về Mon thì không mấy người biết đến, càng về tỉnh lẻ thì điều này càng được khẳng định nhiều hơn. Bác đừng buồn em nhé.
Nói đúng thì sao lại buồn được Bác, nhưng cùng hạng với nhau thì đi Ford vẫn tốt hơn TOY Bác ơi!

Tập Lái
16/7/09
20
0
0
www.otosaigon.com

Mỗi loại 1 người thích, nhưng hiện đi camry em thấy cũng ây đấy chứ mà cái giá chênh nhau giữa 2 xe đâu có lớn lắm đâu

Hạng C
24/3/08
980
41
28

vandien nói:

Bác Xedap cho bác ý test xe kìa, có khi lại có thêm 1 bài nữa hay hơn bài của bác adco. Bác mà ở HN thì em mời bác thử xe em luôn
Sau hơn 1000 km đầu tiên em đã đi thì không có điều gì để phàn nàn, còn tương lai chưa chắc ạ:D Còn bác bảo là Mon không vượt trội với Cam thì em cũng không rõ phải thế nào mới được cho là vượt trội?

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

e cũng thich Ford lắm, đặc biệt là model mới này, tuy option 0 bằng cũ nhưng đc cái dáng quá đẹp.
e chạy Mondeo V6 2.5 cũ thì thấy đập chết C200K elegance đang đi bây h.. vài năm nữa khi chiếc Mon mới này cũ bán thì e mới mua.. ko chơi xe mới.
0 biết chiếc này cách âm có bằng xe cũ 0.. vì e hay đi xa sợ đi ồn lắm.

còn Camry thì e ko bao h mua, quá đắt so vs giá trị thực của nó, mà thực tế cũng chả bền hơn.

Hạng B2
10/10/06
232
2
18
50

Mình đang dùng Mon 2009. Vote cho em nó.

Hạng C
24/3/08
980
41
28

bigdog nói:
e cũng thich Ford lắm, đặc biệt là model mới này, tuy option 0 bằng cũ nhưng đc cái dáng quá đẹp.
e chạy Mondeo V6 2.5 cũ thì thấy đập chết C200K elegance đang đi bây h.. vài năm nữa khi chiếc Mon mới này cũ bán thì e mới mua.. ko chơi xe mới.
0 biết chiếc này cách âm có bằng xe cũ 0.. vì e hay đi xa sợ đi ồn lắm.

còn Camry thì e ko bao h mua, quá đắt so vs giá trị thực của nó, mà thực tế cũng chả bền hơn.

Cách âm thì hơn đời cũ bác ạ, em thề! Đặc biệt là không còn bị cái quạt gió kêu ầm ĩ như Mon trước nữa

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

Đặc biệt là không còn bị cái quạt gió kêu ầm ĩ như Mon trước nữa

Mondeo V6 cũ nếu bạn đổ nước đỏ dành cho xứ nóng, bỏ van hằng nhiệt ra, động cơ lúc nào cũng mát nên quạt ko chạy đâu. Vì máy V6 nóng nên quạt nó phải chạy nhiều, nếu dùng nước làm mát đúng loại thì mát dẫn đến quạt gần như 0 chạy khi đi đường trường, vì kim nhiệt tụt về gần C. Máy Duratec bằng nhôm toàn bộ nên tản nhiệt nhanh kỉnh khủng

e rất thích Mondeo vì giá rát hợp lí, tầm tiền 20 22k là có thể mua Mondeo 3 màn hình rồi, xe chất.
Mà cái ghe của Mon ngồi rất thích to, mềm, ôm
ko cứng như C200 e đang đi.
e ko biết chiếc mới này tiêu thụ bn nhiên liệu nhưng xe cũ e từng dc chạy thì thấy nếu thay nước làm mát đúng loại cho xứ nóng, máy lúc nào cũng mát, đổ dầu xịn API SM đi đường trường chế độ +/- thi ăn có 9l/100km thôi. E đi số lượng nhiều, 1 năm có thể đến 5v km nên chuyện xăng dầu là quan trọng lắm.
bác có thể cho biết chiếc mới này tiêu thụ ntn ko, thực tế í, e so vs C200K đang đi, C200 của e thì đc cái ngửi thấy hơi xăng đã chạy rồi 8l/100km đường trường.