Hạng C
24/3/08
980
41
28
Re:XEM XE MONDEO 2.3 MỚI

vandien nói:
Em đã xem Mon thực tế, thử ngồi vào các ghế . Đầu xe đẹp hơn trong ảnh rất nhiều (xem ảnh thô quá). Tuy nhiên ngồi ở ghế lái thấy trần xe hơi thấp, mặc dù em cao chỉ 1m68, không biết những người 1m80 chắc cụng đầu quá, em đã đặc cọc, lấy xe trong tháng 10.

Đúng là ghế ngồi của Mon cao thật, cao hơn hẳn đời cũ, em thấy rất thích, tầm nhìn tốt hơn rất nhiều. Bác thử điều chỉnh ghế lái thấp xuống xem, cũng đỡ chút ít đấy. Em thì lùn nên cũng chả sợ cụng đầu:D

Hạng B2
18/4/09
378
398
63

Em có 1 chút thắc mắc, vì em mua xe ở tỉnh khác nơi em cư trú, cho nên ngoài chuyện xin biển số tạm để lưu thông về nhà, thì vấn đề bảo hiểm phải làm sao ạ. Nếu mua luôn thì sau này có gì cần bảo hiểm thì khó quá, còn nếu không mua thì trên đường đi về lại không an tâm, mấy bác chỉ giúp em với, TK

Tập Lái
16/10/09
14
2
3

NEWDRIVER nói:
Hôm qua, mình có dịp xem xét kỹ em này tại showroom, nhưng chưa được chạy. Nhận xét cá nhân như sau:

A/-Các điểm hơn Camry LD:

1/ 2 ống xả
2/Đèn liếc theo hướng lái
3/Số tự động 6 cấp
4/Giếng trời
5/Mâm đẹp và thể thao hơn
6/Nệm da nhìn sắc sảo hơn
7/nặng hơn CAMRY

B/Các điểm còn lấn cấn

1/Đóng cửa xe nghe tiếng rất khó chịu ( tẹt). Chứng tỏ tôn khá mỏng
2/Gía bán thua CAMRY chỉ một chút ( 46,900) liệu có sức thu hút với người tiêu dùng
3/Máy 2.3 này có phải cùng loại với máy lắp trên ESCAPE

Do chưa chạy thử nên không biết 2 xe thế nào? Các bác đã chạy cả Mondeo nhập và Cảmy cho ý kiến tham khảo.

Cám ơn các bác trước!

Kết cái "GIẾNG TRỜI" của bác.

Tập Lái
7/12/09
15
0
0

Chào các Bác .

Em là thành viên mới trên diễn đàn hiện đang quan tâm đến con Mondeo 2007 mới ra của Ford . Em đã nhìn thấy vài cái chạy ở đường Hà nội . Nhưng thấy vẫn còn ít quá vì Em nhớ Ford VN tung sản phẩm này ra từ tháng 9/2009 . Vậy có bác nào đã sở hữu rồi , chạy chắc cũng được 1 , 2tháng cho Em biết thêm ý kiến nhận xét về con này với . Với các nhân Em thì về hình thức hơn Camry nhưng không biết độ cách âm , tiêu hao nhiên liệu ... nhờ các Bác chỉ giáo .

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53

Em đi SG - Phan Thiết: lượt đi kẹt xe chút xíu (khỏang 10phút) tại cộng hòa & Tân Vạn 8.7l/100km. Lượt về không kẹt xe 8.6l/100km. Còn chuyện cách âm thì em không để ý lắm

Tập Lái
8/7/09
5
0
0

Cu nhu bac O2 noi thi muc do tieu hieu nhien lieu nhu the la qua OK ==> duong trong thanh pho chi khoang 13l-14l/100km la toi da . Doi voi Ford nhu the la qua hop ly roi cha kem gi Cam ca . Bac O2 thấy cảm giác lái như thế nào ? xe có đầm không ? Không biết đã chạy CAM chưa ? có so sánh được với CAM KHÔNG ?

Hạng B1
6/3/05
85
0
8

Em nghĩ đường trong thành phố thì tầm 14-15l/100km.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53

chamchi nói:
Cu nhu bac O2 noi thi muc do tieu hieu nhien lieu nhu the la qua OK ==> duong trong thanh pho chi khoang 13l-14l/100km la toi da . Doi voi Ford nhu the la qua hop ly roi cha kem gi Cam ca . Bac O2 thấy cảm giác lái như thế nào ? xe có đầm không ? Không biết đã chạy CAM chưa ? có so sánh được với CAM KHÔNG ?

Không, bác à. Trong thành phố như SGòn, em đi không duới 17-18l/100km. Theo em, mức tiêu hao nhiên liệu trong thành phố như SG sẽ gấp đôi mức tiêu hao nhiên liệu đi đuờng truờng (các thành phố khác: NTrang, VTàu, ĐNẵng...có thể ít hơn).

Hạng B2
2/12/09
466
11
18

đi trong thành phố biết đâu mà chừng các bác ơi!không những gấp đôi mà còn nhiều hơn cho dù bác đi Vios mà thêm cái vụ số tự động thì tốn hơn tý tý so với số sàn!nhưng mà các bác đừng nghĩ là Ford uống bia là sai lầm đó