Hạng D
21/4/10
3.121
36.198
113
HCM city
hoangkhoa nói:
Chỉ quy định tốc độ tối đa, đâu có quy định tốc độ tối thiểu, vậy thì anh em OS tập trung lại chừng 500 -> 1000 xe chạy chậm với tốc độ 5km/h để biểu thị sự bất bình trong vòng 1 buổi, thế là báo chí ào vào khai thác cho đám đề xuất này về vườn hết đi.

Ý kiến hay. Em ủng hộ.

Hạng C
26/12/12
950
16
18
Liembk nói:
hoangkhoa nói:
Chỉ quy định tốc độ tối đa, đâu có quy định tốc độ tối thiểu, vậy thì anh em OS tập trung lại chừng 500 -> 1000 xe chạy chậm với tốc độ 5km/h để biểu thị sự bất bình trong vòng 1 buổi, thế là báo chí ào vào khai thác cho đám đề xuất này về vườn hết đi.

Ý kiến hay. Em ủng hộ.
em cũng ủng hộ việc này để phản đối. Nhớ là phải có băng rôn khẩu hiệu nữa nhé. Lên kế hoạch để tập chung vào 1 ngày nào đó. Thông báo cho các kênh truyền hình, các báo đến quay phim chụp ảnh nữa.
phải làm cho nó hoành tráng.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.804
133
Em theo kèo này nhiệt tình luôn !

Tức kg chịu đc nữa, hàng ngày em đi làm đều phải bò như rùa qua cái đoạn chó chết này, cứ đều đều 40 và 40, tự nhiên có vài xe biển số "lạ" là chạy như chỗ không người. Hồi trước thì em đi LA - SG 50 phút, bây giờ thì toàn trên 1 tiếng, xã hội tiến bộ kiểu gì nữa hả trời ?

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Giảm tốc độ đoạn này xuống để ép xe tải nặng và xe khách vô cao tốc, khi đó thì trên cao tốc tai nạn sẽ gia tăng, lại giảm tốc độ trên cao tốc nữa chăng ? Cái vòng luẩn quẩn này chỉ có người dân là thiệt.

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Với phương châm :" cái gì không quản được thì cấm ", sau khi hạ xuống 30 mà vẫn còn tai nạn thì sẽ hạ xuống 5km/h , nếu vẫn còn thì cấm hoàn toàn phương tiện cơ giới và thô sơ , chỉ đi bộ .

Hạng B2
11/11/12
283
190
43
chimanthit777 nói:
Giảm tốc độ đoạn này xuống để ép xe tải nặng và xe khách vô cao tốc, khi đó thì trên cao tốc tai nạn sẽ gia tăng, lại giảm tốc độ trên cao tốc nữa chăng ? Cái vòng luẩn quẩn này chỉ có người dân là thiệt.
Không bác ạ. Lên cao tốc cho các bác thu phí là được, còn sống chết mặc bay thôi. An toàn chỉ là cái cớ để ép lên cao tốc.

Hạng B2
9/10/05
145
102
43
49
Các NGÀI... sẽ nghĩ tới giải pháp để không tai nạn giao thông "GIẢM TỐC ĐỘ XUỐNG 0 Km/h"...!!! thế là đảm bảo tuyết đối không tai nạn giao thông!
Sẽ trở về như thời ... trước đây Ông Bà nhà mình đi bộ, nên đâu có tai nạn giao thông!

Hạng B2
15/5/13
132
67
0
47
haivnnet nói:
Liembk nói:
hoangkhoa nói:

Ý kiến hay. Em ủng hộ.
em cũng ủng hộ việc này để phản đối. Nhớ là phải có băng rôn khẩu hiệu nữa nhé. Lên kế hoạch để tập chung vào 1 ngày nào đó. Thông báo cho các kênh truyền hình, các báo đến quay phim chụp ảnh nữa.
phải làm cho nó hoành tráng.
Cho em xin, trông chẳng khác gì bị kẹt xe, các bác mơ ước báo đài em e là hơi hão huyền. Còn vụ băng rôn, biểu ngữ, các bác dám không, "dân bất bình" nó xuất hiện cùng với mấy hòn gạch thì...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/10/09
209
101
28
Ko còn nghĩ ra cách nào hay hơn, phải chơi bài cùn, xuống 12km/g luôn để thổi xe đạp vượt tốc độ.