Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Tháo rời thân, cán, lưỡi.

Lắp vào dài 70cm.

Mang theo xe phòng khi sa lầy cũng khá tiện.

Em mua ở Metro chiều nay, 100k.

Hạng B2
24/6/04
238
0
16
50
360°
otosaigon.com
RE: Xẻng tháo rời được

Trông thì cũng được nhưng mà bác kiếm được cái xẻng của bộ đội công binh thì mới xì tin. Đang là xẻng thoắt cái trở thành cái Cuốc mà lại nhỏ gọn ngon lém.:D Gập lại thì chắc chỉ 35~40cm là cùng.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Hehe, cái xẻng gấp đó hôm trước đi Tây Yên Tử đã có 1 bác mang theo rồi, nhưng lúc cần cuốc thì nó lại thành xẻng và ngược lại. Em cũng chưa dùng thử ở Metro (vì nền toàn là bêtông
) nên cũng chưa biết cái xẻng loại này thế nào nữa. Để mai em kiểm tra lại rồi sẽ báo cáo.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Hôm rồi em thấy có 1 bác chạy Highlander cầm 1 cái xẻng màu đen 3 khúc (có khớp) gắp lại rất gọn (lớn hơn bàn tay tí) nhưng nhỏ quá khi đào tốn sức và lâu nữa.
@bác Nam: cái này khi đào có bị xoay không bác? (xem hình không thấy cái khớp đâu hết)A

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác nào ra chợ trời tìm mua cái xẻng lắp seu xe PAJERO ấy, vừa là cuốc, vừa là xẻng hay ra phết, lắp vào cái lốp dự phòng trông rất PRO

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Bác Vũ ơi ! Cái Xẻng bác mua em thấy thì đẹp nhưng khi xài không biết có tiện không vì phần cán chỗ tay cầm có vẻ yếu đuối quá, em sợ nhấn mấy phát là hai thanh sắy 2 bên tèo quá

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Cái xẻ trong Metro để xúc đất tơi xốp trong vườn thui. Các bác mang ra xúc đường là xong phim luôn đó :D:D.

Chơi xẻng "công binh" của bộ đội, kiểu dáng từ thời đánh Pháp đến giờ vẫn ngon nhất. Nhỏ gọn dài khoảng 60cm gồm cả cán gỗ - trắc nịch. Đất cứng như Điện biên - Vĩnh Mốc - Củ Chi chơi được tuốt. :D:D

Tất cả kẻng gập (VN, USARMY) tôi xài rồi. Được ba bữa là mấy cái khớp dẹo dặt hết. Có ngày nghiến cho sứt tay. :(:(

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

sao phải dùng xẻng chứ? Vit đâu có bao giờ sa lầy? :D:D:D:D

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Các bác mua nhầm xẻng nhà binh dỏm rồi. Tui đã mua 2 cái, một cái 2 khúc cán gỗ có mũi cuốc chim và một cái 3 khúc, sử dụng tốt, cuốc ra cuốc, xẻng ra xẻng, thậm chí còn dùng chặt cây như rìu nữa. Hàng mua ở khu Dân Sinh, Sài Gòn, chịu khó tìm hàng và thử rồi hãy mua.

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

Một cái xẻng cốt yếu là lưỡi xẻng cứng và cán gỗ thật chắc ( cán gỗ không bị trơn) đừng tham nhiều tác dụng làm gì