Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Các cụ thấy cái dự án trên ntn, có nên mua đất nền ở đó không? Thấy hiện tại giá cũng cỡ 25t/m2, nóng rãy!!! Qua trang batdongsan.com.vn thì thấy rao 6.98 tỷ cho nền 432m2 và lại cũng 6.98tyr cho nền 178m2.

Chả hiểu ra làm sao cả! Giá loạn hết cả lên!

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Lại dự án tên Tây nữa mới soang, mà tên tiếng Anh của đảo Kim cương hẳn hoi. Ko khéo Ng ta lại tưởng dự án đảo kim cương quận 2 là hàng nhái của dự án này thì căng nhỉ!

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Em có mua đất cạnh khu này. Cảm nhận của em là hạ tầng thuộc loại đẹp nhất trong các dự án phân lô xd tự do q9, đường nội bộ rộng rãi mát mẻ, may mà cả khu giao cho 1 chủ đầu tư làm nên khá đồng bộ. 3 mặt sông nên rất mát. Dạo này khu này giao dịch khá sôi động.

Giá thì nghe 25tr có vẻ cao, nhưng hiện tại Nam Khang (ng duy trinh) đã 28tr, khu đường 22 Ng Xiển cũng 26- 27tr, đất Long Phước cũng 17- 20tr. Nên em nghĩ cũng là mức giá chung của thị trường thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/4/10
255
515
123
Em có mua đất cạnh khu này. Cảm nhận của em là hạ tầng thuộc loại đẹp nhất trong các dự án phân lô xd tự do q9, đường nội bộ rộng rãi mát mẻ, may mà cả khu giao cho 1 chủ đầu tư làm nên khá đồng bộ. 3 mặt sông nên rất mát. Dạo này khu này giao dịch khá sôi động.

Giá thì nghe 25tr có vẻ cao, nhưng hiện tại Nam Khang (ng duy trinh) đã 28tr, khu đường 22 Ng Xiển cũng 25- 26tr, đất Long Phước cũng 17- 20tr. Nên em nghĩ cũng là mức giá chung của thị trường thôi.
Lô kế bên Diamond Island của mợ bán chưa? Nhờ DI mà khu mợ nhìn sáng sủa ra hẳn. DI hồi mở bán e chê nó mắc, đi mua lòng vòng gần đó rẻ hơn, khổ nỗi chê chỗ nào thì chỗ đó lên ào ào.

Hạng B1
9/4/13
86
598
63

Giá thì nghe 25tr có vẻ cao, nhưng hiện tại Nam Khang (ng duy trinh) đã 28tr, khu đường 22 Ng Xiển cũng 25- 26tr, đất Long Phước cũng 17- 20tr. Nên em nghĩ cũng là mức giá chung của thị trường thôi.

Mợ @selene ơi, giờ em có khoảng 1,5 tỷ lướt Diamond Island này trong 3 tháng ổn ko mợ? :)

• Like
Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Lô kế bên Diamond Island của mợ bán chưa? Nhờ DI mà khu mợ nhìn sáng sủa ra hẳn. DI hồi mở bán e chê nó mắc, đi mua lòng vòng gần đó rẻ hơn, khổ nỗi chê chỗ nào thì chỗ đó lên ào ào.
Lúc mở bán giá bn hả bác?

• Like
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
em chưa bán bác ạ, vì thấy bán rồi cũng không mua được khu nào ổn hơn với tầm tiền đó. Đúng là đảo KC làm cho khu bên em sáng bừng luôn, chứ hồi xưa không mấy ai chú ý tới nó.
Bác mua ở đâu, giá cả thế nào ạ?

Mợ @selene ơi, giờ em có khoảng 1,5 tỷ lướt Diamond Island này trong 3 tháng ổn ko mợ? :)
DI hồi mở bán giá khoảng 22tr.
Thiệt tình em kg dám khuyên gì lúc này. Nếu ở hoặc định giữ lâu dài thì em nghĩ đảo KC rất ổn với những lý do em nói ở trên, còn lướt nhanh thì phụ thuộc vào Ngài thị trường.

Tới lui cuối cùng bác đã chốt được mua ở đâu chưa?

Chỉnh sửa cuối: