Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Ưu khuyết Toyota Fortuner

O, giá thơm nhỉ, chúc mừng bác . E lấy cuối năm trước 58k, ko ghế da . E mới chạy 11k km nên cũng chưa có gì thắc mắc. E rất thích xe máy diesel nên múc e này, hơi ồn tí ti thôi , 5 hào nhạc nhè nhẹ là hết , máy lạnh bật cả lúc xe chờ chủ nhậu:D.:)
Bác có quyển Service manual cho em mượn e foto thì tốt nhỉ, em mua nó ko có nuôn .

Trích đoạn: phuongtom

Chiều nay tôi vừa lấy một em Fortuner 2.5 D-4D (4x2, Số tự động, ABS) giá 56k tại Hà Nội. Chạy rất đầm và êm, nếu so với Hyundai SantaFe thì kém về nội thất - vì nhà nhập khẩu không nhập các phụ kiện đi kèm (như hệ thống audio...), tuy nhiên tôi thấy đi rất hợp lý, khi vào cua xe rất vững và ổn định mặc dù không có ESP (hệ thống cân bằng điện tử), trong khi đó hệ thống lái của SantaFe hơi nhẹ khi vào cua. Bây giờ thì chưa thể nói về ưu khuyết điểm của máy dầu Fortuner vì mới đi. Xe Fortuner động cơ Diesel này được sản xuất ở Thái Lan, vỏ xe nhìn chung cũng mỏng như INNOVA lắp ráp ở VN - nhưng ghế ngồi thì được bọc bằng da xịn - tóm lại với tầm tiền 56 - 57k mà lấy được em này thì cũng quá tốt rồi các bác ạ. Tiêu thụ nhiên liệu khoảng 9-10lit/100km trong thành phố, còn đường trường khoảng 6.5-7 lít/100km nếu chở đủ tải (tốc độ trung bình từ 60 - 90km/h, còn vượt quá 90km/h thì có thể nhiều hơn)

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: bovo03

Con này chung chasis với con bán tải toyota vigo chứ bác.

Trích đoạn: kanz_min

Fortuner xài bánh béo mà ^_^, chung hệ thống khung gầm với Innova nữa ^_^
Cả hai bác đều đúng.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

To bác vvhoamap: bác chạy kiểu gì mà chỉ có 12l/100km vậy? Con này e đã đc chạy ở bên Thái rồi, mà đường xá bên ấy cũng ngon, ko phải tránh xe máy như ở mình mà cũng mất từ 14 đến 15 lít. Fortuner đc cái hình thức, nội thất và âm thanh cũng đc nhưng cái giảm xóc thì quá cứng.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Thì em đã bảo chung bộ vó với bán tải vigo thì làm sao mà êm được.

Trích đoạn: santafe07

To bác vvhoamap: bác chạy kiểu gì mà chỉ có 12l/100km vậy? Con này e đã đc chạy ở bên Thái rồi, mà đường xá bên ấy cũng ngon, ko phải tránh xe máy như ở mình mà cũng mất từ 14 đến 15 lít. Fortuner đc cái hình thức, nội thất và âm thanh cũng đc nhưng cái giảm xóc thì quá cứng.

Tập Lái
29/5/07
10
0
0
vnexpress.net

Bài test đó chỉ dành cho xe động cơ xăng V6-4.0 thôi, còn không thấy nói gì đến xe dầu bác ơi.

Hạng B2
16/4/07
103
1
0

Thứ 7 vừa rồi đi Long Hải . Lúc đi đổ đầy bình xăng , lúc về đổ đầy lại cùng một cây xăng , hết 28 lít chạy đựợc 232 km ( khỏang 12 lít / 100 km ) , tốc độ trung bình 60 km/ giờ, xe chở đúng 7 người, máy lạnh mức I. Có 2 người say xe, mặc dù trước đây chưa bao giờ xay xe. Có lẽ do xe hơi sóc hơn.