Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Xin Bác Sĩ giúp ạ : Xe sáng đề ra khói trắng

Bác Hac_93 ơi,xe sao rồi bác ? Tại chỉ ra khói + khét chút xíu,rồi hết,nên khó đoán quá ! Phải nó ra liên tục,còn dễ đoán.

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Bác Fernandor ơi em mong nó đừng ra khói liên tục, lúc đó phải rả máy thay bạt chắc làm máy lại luôn quá :(:(:( thiệt hại lớn quá không kham nổi bác ơi.

Mấy hôm nay chỉ chạy trong TP nhưng thấy nó uống bia hơi nhiều . Mai em đi Hàm Tân xem đường dài bia bọ thế nào rùi tính tiếp. Nếu hao nhiều chắc em phải làm theo lời BS thay phốt + ghít supap thôi.

Chúc Bác Fernandor vui vẻ mấy ngày lễ nhé.

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Chào Bác Fernandoz và Bác Sĩ.

Cám ơn sự quan tâm của bác Fernandoz, em mới vừa về SG lúc chiều nay.
Tình trạng xăng đi đường trường có vẻ không hao lắm, khoảng 13l/100km.
Để em sắp xếp đến gara kiểm tra , nếu có gì em sẽ thông tin đến bác fernandoz và Bác sĩ

Chúc BS lên Báo nhiều nhiều . . . . .:D:D:D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Theo kinh nghiệm của em thì xe bác bị lỏng dàn ống dẫn hướng ( Ghít!) Soupape hoặc hỏng Phốt Soupape, dầu máy rỉ xuống buồng đốt và cổ bô làm xe đổ khói khi mới nổ máy !
Chính xác rồi. Xe em cũng bị y như thế, khắc phục rất nhanh, chỉ một buổi là xong, chi phí không cao đâu, yên tâm nhé bác.

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Chính xác rồi. Xe em cũng bị y như thế, khắc phục rất nhanh, chỉ một buổi là xong, chi phí không cao đâu, yên tâm nhé bác.

Hôm qua em có hỏi Thợ, họ nói là phải xoáy lại supap nữa, thay phốt . . .phải mất hai ngày mới xong ?
Xin các bác cho em ý kiến với, phải đúng vậy không ?

Hạng B2
4/8/05
109
0
0
Hà Nội
www.vinajob.com.vn

Làm thôi bác ơi, chịu khó xa vợ hai tí đi rùi bác sẽ thấy sướng sau hai ngày gặp lại :D[:'(]

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Đúng rồi bác ơi, nếu phải xách Culass đi gia công thì mất 2 ngày thật ![8|]

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

@secooto:
Còn tùy ga-ra bác ạ. Bác hỏi ở đâu?

Em hỏi ở Hãng Toyota Bác ạ. Em định tuần sau sẽ mang xe tới làm, chắc họ muốn làm cho triệt để, còn . . . túi mình cũng triệt để lun:D:D:D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Previa mà vào hãng thì hơi bị đắt đấy. Trong đó chỉ thay đồ là giỏi chứ còn sửa thì cũng mang ra ngoài thôi. Bác ghé thử ga-ra Thành Phát trên Lê Hồng Phong xem sao, lúc trước em cũng sửa ở đó (lâu rồi), thấy máy móc cũng pro lắm.