Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/12/03
619
1.508
93
Vietnam _Thủ Đức
có 1 con đường bắt ngang đường Lê văn Việt nối vào khu Công Nghệ Cao chạy về phía nguyễn duy Trinh đã thấy gắn dèn dường nhung ko biết nối vào chổ nào vì cũng là đường trên cao

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
tuando nói:
Thông tin em hóng hớt được cũn giống thông tin của mợ Hope. Hiện tại chỉ chắc chắn là có 1 kết nối vào cao tốc bằng tuyến Vành Đai Trong nối ngã tư Bình Thái - Cầu Phú Mỹ.

Nếu từ khu Phú Nhuận PLB của bác MacKafee vào cao tốc thì đi theo đường Liên Phường - Vành Đai Trong - Cao Tốc.
Vậy cũng chưa ngã ngũ nhỉ. Theo bác Bravia thì từ Vành Đai Trong (đường nối ngã tư Bình Thái với cầu Phú Mỹ) xe không thể vào cao tốc được. Còn theo bác Tuando thì vào được

Nếu Vành Đai Trong không kết nối với cao tốc thì hơi phí và không thể phát huy hết công suất của đại lộ Nguyễn Văn Linh và cầu Phú Mỹ. Còn nếu có kết nối tại VDT (Km 4) rồi lại kết nối tiếp tại Vành Đai Ngoài (Km 8) thì lại hơi thừa

Tốc độ đô thị hoá (và giá đất) Q9, đặc biệt tại khu vực phường Phước Long B & Phú Hữu, phụ thuộc nhiều vào vụ này

Hạng D
10/9/08
2.874
5.942
113
T_DUC nói:
có 1 con đường bắt ngang đường Lê văn Việt nối vào khu Công Nghệ Cao chạy về phía nguyễn duy Trinh đã thấy gắn dèn dường nhung ko biết nối vào chổ nào vì cũng là đường trên cao
Hình như nó chỉ là đường nội bộ của khu công nghệ cao, nó làm 1 đoạn cầu vượt để tránh giao cắt với Lê văn Việt thôi, sau đó lại hạ xuống đất ngay mà.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
hope nói:
...............
Tham khảo thêm thông tin của bác Bravia thì e hiểu là chỉ có nút giao cùng cote với đường cao tốc ở km số 8, có nghĩa là đường vành đai trong (mà các bác hay bàn tới đó) đc nối lên đường cao tốc.
Để e hỏi thêm thông tin về đường cao tốc, có gì khác e sẽ thông báo, nghe đâu khúc bên Q9 toàn đường trên cao nên nối cùng cote vào đường nào cũng khó nhỉ.
Em có sơ đồ khu này mà trục trặc chưa scan đc.
Theo em hiểu thì ý bác Bravia là:

- Vành Đai 2 = Vành Đai Trong = đường nối ngã tư Bình Thái với cầu Phú Mỹ. Vành Đai Trong sẽ không kết nối với cao tốc
- Vành Đai 3 = Vành Đai Ngoài = đường nối dài của Xa Lộ Đại Hàn. Vành Đai Ngoài sẽ có kết nối với cao tốc (Km 8)

Vậy xe từ Vành Đai Trong sẽ không thể vào cao tốc được

Hạng D
10/9/08
2.874
5.942
113
Em cũng tham gia phỏng đoán.
Theo em sẽ có cả 3 nút giao với Vành Đai Trong, Vành Đai Ngoài và cả Vành Đai x (kết nối Tân Vạn Mỹ Phước), vấn đề là khi nào làm thôi, nếu chưa thì cũng dự trữ đất để sau này làm.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Vành đai trong (số 1)bao gồm : đương 60m (TSN-BL), Đường vành đai phía đông (nối Cầu Phú Mỹ) - Nguyễn Van Linh : bị hở mạch nên không gọi là vành đai nửa.
Vành đai ngoài (số 2) bao gồm :xa lô Đại hàn - Khu Công nghê cao , sau này chạy cắt Cao tốc LT- DG ở phía cuối đường Trường Lưu gần Boat Club Resident - chạy qua cầu Nhơn Trạch

Hạng D
10/9/08
2.874
5.942
113
Himlam nói:
Vành đai trong (số 1)bao gồm : đương 60m (TSN-BL), Đường vành đai phía đông (nối Cầu Phú Mỹ) - Nguyễn Van Linh : bị hở mạch nên không gọi là vành đai nửa.
Hở mạch khúc nào vậy bác? Phải chăng từ Bình Thái ra Kha vạn Cân không làm tiếp nữa?

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
E gửi bản đồ này hy vọng các bác hình dung ra được vị trí bds của mình ở đâu so với ĐCT

Kĩ hơn 1 chút

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.874
5.942
113
Còn bản nào nhỏ hơn không bác? Đằng nào cũng phải dùng kính rồi, dùng luôn kính hiển vi cho sang :D

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
target_locked nói:
Còn bản nào nhỏ hơn không bác? Đằng nào cũng phải dùng kính rồi, dùng luôn kính hiển vi cho sang :D
Up full size cái bản đồ lên đây cho bác treo máy luôn:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.