Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
RE: XIN CÁC BẬC TIỀN BỐI SANTAFE CHỈ GIÁO

Cảm ơn các Bác đã chỉ giáo. Mặc dù ở tây nguyên xa xôi theo ý kiến của Bác phó chủ nhiem KIENVANG Tôi đã gặp trực tiếp Bác Huy ở 199 MK qua điện thoại, Theo mô tả của Tôi và dưới sự chỉ dẫn của Bác Huy Tôi đã khắc phục xong sự cố nhỏ nhoi kia. Đa tạ các Bác đã chỉ giáo.
Còn các Bác góp ý nên đưa vào hãng scan thì ở Tây nguyên đâu có hãng hyundai nào, nếu muốn vậy phải xuống đồng nai, từ chỗ Tôi ở xuống đồng nai những 450Km xa quá mà thời gian không cho phép. Nên đành qua điện thoại xử lý may mà ổn cả. Đa tạ các bác lần nữa.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Đề nghị Bác KIENVANG cập nhật thêm thông tin của Tôi nhé:
Xe HMV màu bạc, số MT máy dầu biển số 47L 9223
ngày trước đi CArens cơ mà !!! chúc mừng bác mua thêm xe mới
Xe Caren hồi năm ngoái tôi gả rồi nay mua lại santa fe cho nó có cảm giác hơn một tý ấy mà.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: HAI2957

Cảm ơn các Bác đã chỉ giáo. Mặc dù ở tây nguyên xa xôi theo ý kiến của Bác phó chủ nhiem KIENVANG Tôi đã gặp trực tiếp Bác Huy ở 199 MK qua điện thoại, Theo mô tả của Tôi và dưới sự chỉ dẫn của Bác Huy Tôi đã khắc phục xong sự cố nhỏ nhoi kia. Đa tạ các Bác đã chỉ giáo.
Còn các Bác góp ý nên đưa vào hãng scan thì ở Tây nguyên đâu có hãng hyundai nào, nếu muốn vậy phải xuống đồng nai, từ chỗ Tôi ở xuống đồng nai những 450Km xa quá mà thời gian không cho phép. Nên đành qua điện thoại xử lý may mà ổn cả. Đa tạ các bác lần nữa.

Em xin mạnh dạn phê pình bác Hai2957 ạ, ý em là mong bác bớt chút thời gian kể lại là bác làm như thế nào mà hết lỗi để bà con học tập cái :D:D:D

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

hình của bác bé quá nhìn ko nổi

Tập Lái
28/5/08
26
0
0

Chào các bác, tôi là thành viên mới của diễn đàn. Tôi cũng chạy con SANTAFE nhưng là đời 2004, xe tôi cũng bị báo CHECK như bác HAI 2957 vậy, thêm nữa đi lâu xe nóng máy thì khi phanh xe co hiện tượng bị giật, có khi chết máy nữa , lúc ga lên cũng bị giật như vậy. Đã đến 199 Minh Khai kiểm tra ở chỗ bác Huy rồi mà ko phát hiên ra bệnh bác nào biết giúp tôi với.!!!!^_^ thanhks!![>:]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: TheSantaFe

Chào các bác, tôi là thành viên mới của diễn đàn. Tôi cũng chạy con SANTAFE nhưng là đời 2004, xe tôi cũng bị báo CHECK như bác HAI 2957 vậy, thêm nữa đi lâu xe nóng máy thì khi phanh xe co hiện tượng bị giật, có khi chết máy nữa , lúc ga lên cũng bị giật như vậy. Đã đến 199 Minh Khai kiểm tra ở chỗ bác Huy rồi mà ko phát hiên ra bệnh bác nào biết giúp tôi với.!!!!^_^ thanhks!![>:]
Trong box Hyundai-Kia chủ yếu là giúp tư vấn những vấn đề cảm mạo thông thường, còn bệnh như xe của bác được xem là trọng bệnh, cần đến bệnh viện để xử lí. Đây tôi đã post giúp bác ở box Egarage. Bác chịu khó theo dõi nhé:D
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1004785

Tập Lái
17/9/06
45
0
0

Bác Hai2957 có thể kể lại cách khác phúc lỗi này được không ạ? Để không may em bị thì còn biết cách sửa đỡ mất công.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Bác Hai2957 có thể kể lại cách khác phúc lỗi này được không ạ? Để không may em bị thì còn biết cách sửa đỡ mất công.
Lỗi này thực tế rất đơn giản, nguyên nhân là do kiểm tra số máy mà muốn kiểm tra số máy thì phải tháo lọc gió, khi tháo thì mấy cái gắc bị lỏng hoặc tuột, nhưng lắp lại thì đèn MIL vẫn báo chek. muốn đèn MIL nghỉ thì chỉ việc tháo cọc bình ra để khoảng 3-5 phút lắp lại là hết. (Hôm Tôi tháo cọc - vì thấy cọc + rắc rối quá) chỉ đơn giản vậy thôi mà suốt 1 đêm Tôi không ngủ được đấy các Bác ạ chia sẻ để các Bác khắc phục nếu gặp phải trường hợp này.