Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
xe Van và Pickup không cấm h các bác ạ . ko gắn thêm ghế là đc

Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
em xin trả lời bác như sau ạ:
1. Không bị cấm giờ lưu hành
2. Không vi phạm gì hãy gặp xxx là lấy mô tô dí theo nhìn vào hông xe hoặc chạy song song rồi chạy lên trước tạo áp lực cho người lái rất dễ làm cho người lái non gây tai nạn giao thông (họ xem có chở dư người không để phạt hay xem bác có gỡ mấy cái song sắt ra không để phạt)
3. Xe và máy móc thì ok, đảm bảo đi 05 năm đầu chỉ tốn tiền xăng, nhớt, lọc giớ, lọc nhớt và tiền 4 cái võ xe thui
Em là một người đi xe spark van nhiều năm và là một nhân chứng thật sự tại khu vực QL13 đi Bình Dương đoạn từ đường xe lửa (gần cầu Bình Triệu) đến ngã tư Bình Phước đã chứng kiến 01 em spark van mén chút xíu nữa là tông liên hoàng vào đoàn xe gắn máy đang đậu ở đèn đỏ phía trước cũng vì bị 02 chú xxx chạy lạng ở phía sau làm cho người lái mất tập trung và áp lực nhưng cũng may là người đó tay lái cũng cứng nên dừng xe kịp lúc. Bác không nên mua spark van nếu bác chỉ đi 01 mình và ko có ý định thay đổi gì khi mua xe về, mua sao để y chan vậy đi thì ok

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
Mua xe spark van thời điểm sau tháng 11/2012, thời điểm nghị định 71 có hiệu lực mà gỡ song sắt + gắn ghế = tự xác vì theo nghị định 71 phạt 10 chai, giá chót xxx cũng lấy 5 chai nên mua matiz đời cỡ 2007 đi cho nó lành, em ủng hộ matiz đời 2006 hoặc 2007 thay cho con spark van

Hạng C
29/2/08
595
118
43
Mấy chú XXX chạy đằng sau hoặc bên hông nhìn vô là do xe dán kính đen nhìn không được nên mấy chú mới đến gần và nhìn lâu, chứ để kính trong veo thì chẳng sao đâu

Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
chào bác ngày xưa em cũng có suy nghĩ như bác, thậm chí em đi có 01 người suốt cả năm cơ, chỉ nghỉ mua thay chiếc SH thì thấy cũng ok nhưng nào đâu có phải vậy:
- Bạn bè nhảy lên không lẻ đủi nó xuống mà chở thì xxx đớp vì nhìn từ xa biển D là mấy ông xxx đã biết rồi, nhìn đích xe xệ xuống tí là ỗng biết có chỡ cái gì nặng phía sau thế là chạy đến kiểm tra 99% là có người=phạt 6 xị không thôi hả lập biên bản phạt 4,5 chai theo NĐ34 cũ
- Thấy biển số chữ D là dí liền, mấy ông xxx chuyền miệng nhau vậy mà nếu dí 01 chiếc bằng bắt mấy chục cái xe 02 bánh nên xe spark van được ví là món mồi ngon của xxx
- 99% người đi xe này bây giờ vẫn còn đi (ko dùng để chở hàng hóa) là xxx, VKS, LS, BĐ,...(Anh em không mà)

Hạng C
30/5/11
878
3
0
45
Bác 7xmen nói chính xác, nhưng 99% người mua xe này sẽ chọn cách dán kính đen vì nhìn mấy khung sắt sấu vô cùng sấu

Hạng B2
21/6/12
273
44
28
oài nghe các bác nói mà nản... chắc kiếm spark LT cũ mà xơi thôi..matiz 2009 cũng đâu có rẻ. LT với matiz cái nào ngon hơn các bác?

Hạng C
5/3/11
922
114
63
prodau nói:
oài nghe các bác nói mà nản... chắc kiếm spark LT cũ mà xơi thôi..matiz 2009 cũng đâu có rẻ. LT với matiz cái nào ngon hơn các bác?
Matiz rẻ hơn!