Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Cần Thơ nếu bác muốn ghé thì ở bên khách sạn Ninh kiều đi lại tham qua cho tiện, có cầu đi bộ, ban ngày qua bên kia sông có quán Hoa Sứ ngồi nhà chòi ăn uống đặc sản OK. Chợ nổi Cái răng em đi thấy chán, phí time hoặc em ko đi đúng tour đầy đủ của nó. Tối bác mua vé lên tàu du lịch ăn uống chạy 1 vòng ngắm sông

Đi Châu đốc bác đừng ghé chùa nếu mục đích chỉ để tham quan không đi lễ nếu ko lại chuốc bực mình vô người. Bác chạy lên núi Sam, vô Victoria Núi Sam Resort ở 1 đêm cho biết, cảnh đẹp. Ăn uống ra nhà hàng ở chợ Châu đốc ăn ngon, giá ổn, ngồi trên bờ ngắm sông nước

Các địa danh bên An giang khác em chưa đi nên chưa biết thế nào

Tặng bác cái hình trên Victoria núi Sam bữa em đi
Xin các bác tư vấn du lịch Sài Gòn đi Cần Thơ - An Giang

Tập Lái
6/5/18
27
15
3
44
Cần Thơ mà muốn đi chợ nổi thì phải đi từ sáng sớm, bạn nên ngủ lại đêm trước rồi sáng sớm hôm sau xuống bến Ninh Kiều thuê đò đi chợ nổi, Bến Ninh Kiều nó là cái bờ kè thôi, đâu có gì mà coi. Đi Châu Đốc, Tri Tôn vui hơn, nhưng riêng chợ nổi cũng nên đi, khách phương xa nhất là ở vùng không có sông nước thích lắm.
Bụng yếu đừng ăn sáng trên ghe ở chợ nổi nhé.. lần trước mình ăn xong bị "dí" gần chết. Sợ

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Đi sớm từ Sg xuống Cần Thơ mất 4 tiếng, tầm 10-11h thâmNhf cổ Huỳnh Thủy Lê (phim Nguoi Tình - Romance), cảnh nhà cổ, checkin bao đẹp
Sau đoắn trua, lanh quanh Cần thơ, nhận ks, tối ra bến Ninh Kiều chơi,
Ngủ sơm để khuya 4h ra bến đò đi chợ nổi, tới tầm sau 8h về lại ks, ăn sáng, nghỉ ngơi, thay đồ check out chạy về Châu Đốc
Ăn chơi Châu Đóc, An Giang thì như bài tren bác gì chia sẽ đó, khá đầy đủ.
Tôi mới đi Cần Thơ, An Giang mấy tháng trước, ngủ ngay Ks Trung Nguyen, đói diện chợ Châu Đóc, bác ở Hung Cường phía sau gần đó cũng ok (ks này của nhà xe Hùng Cuong), tối kêu xe Thồ chở lòng vòng Châu Đốc rất thù vị,hỏi quán Bảy Bồng ăn cơm tối, cơm trưa nhá, nói chung đi vậy là ok!

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Post vài tấm Nhà cổ Huỳnh Thủy Lê (Cần Thơ) và Rừng Tràm Trà Sư (An Giang) cho máu nè:

• Like
Reactions: phatbinhduong
Tập Lái
15/8/19
5
3
0
34
Chưa bao giờ comment gì trên diễn đàn nhưng hôm nay phải đăng ký tài khoản để comment topic này,

Em mới đi An Giang về. Đi bằng xe Sedan. Có đi qua 2 chỗ rừng Tràm Trà Sư và Chùa Bà. Rừng tràm trà sư khá đẹp.

Nói về Chùa Bà. Bác phải hết sức cẩn thận khi đến đây. Tốt nhất bác đừng mua bất cứ thứ gì ở khu vực trước cổng chùa. Nhất là đồ lễ cúng chùa.
Em bị một vố như này. Chiều đó e chạy ô tô tới, có một thằng chạy tới kêu a đậu ở đây miễn phí, e ko lấy tiền. A mua ủng hộ e bó đồ cúng 50k. Ok thì mua ủng hộ. Bó đồ cúng ấy gồm 3 cây nhanh to bằng ngón tay út. 1 bó nhang nhỏ bình thường. Vài tờ giấy cúng.

Do em không không có ý định cúng hay lễ gì, chỉ đi tham quan cho biết, nên ko mua đồ lễ ( trái cây - gạo . . . ). Đi vào chùa chỉ cầm bó nhang vs giấy mấy ông bảo vệ nhìn mình như ở hành tinh khác. Cái nhìn rất kỳ. Kiểu như muốn nói "đi chùa mà sao ko mang đồ lễ vậy". Tuy nhiên gia đình em cũng cúng vào thùng tiền 450k

không có gì đặc sắc nên ngó một vòng em đi ra. Ra lấy xe thì có một thằng ở đâu chạy tới, nói: "anh cho em lấy tiền 3 cây nhang".
em nói tự nhiên nãy tính 50k / bó đó, giờ lại đòi tiền nữa. Nó kêu "nãy thằng em nó quên"
Nghe là hiểu mình bị chơi rồi đó. Lạ nước lạ cái nên thôi đưa rồi đi. Với lại e đi vs vợ, mẹ vợ, và con nhỏ. Hỏi nó nhiêu. Nó bảo "3 cây một trăm rưỡi".
em móc 150k đưa nó để đi. Đưa 150k nó lấy xong nói "3 cây mỗi cây một trăm rưỡi".
lúc này e nổi điên thực sự. Em cãi nhau với nó, nó ko cho e đi. E tức quá cãi to tiếng. Nhưng cả khu đó ng bán um sùm ko ai can thiệp.
Em mới lấy dt google số dt CA phường kêu xuống giải quyết. Nó nghe CA nó lủi đi mất.
1 ông CA phường xuống. Nhưng ko hề có động thái nào trong việc xử lý 2 thằng bán nhang mất dạy kia. Dù e chỉ thẳng mặt cho CA 1 trong 2 thằng ấy. Chỉ nói với em "thôi bỏ đi"
Em cũng đi các nơi khác nhưng ko thấy gì đặc sắc. Bữa em đi nước nổi cũng rút dần. Qua Tri Tôn đường khá xấu với xe sedan.

2 cái ở An Giang vừa rồi e đi thấy ok. Cánh đồng lúa chín trên đường đi Tịnh Biên. Và rừng tràm Trà Sư.
Khuyên bác có đi cũng ko nên đi Hồ Ô Thum. Từ Rừng Tràm Trà Sư chạy lên hơn 30km nhưng đường xấu - đang làm. Ổ gà nhiều. Hồ nước đục ngầu. Món gà đốt ô thum thực sự không có gì đặt biệt.
Chuẩn, tôi đã đi miền Tây và sẽ không bao giờ quay lại vì cách làm du lịch ở đây thật tồi tệ

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Ngày xưa khi còn làm ở Long Xuyên, gần như cách tuần là em đi chơi lòng vòng hết Rạch Giá thì qua Hà Tiên, về Châu Đốc. Chủ yếu ngắm cảnh, ăn uống thôi ợ. Thích nhất cảnh chiều trên đồng, núi và buổi chiều muộn dân người ta đốt đồng. Lửa rực nguyên cánh đồng rộng vài chục ha, tưởng cháy rừng, chạy thục mạng... ha.a

Bác nên ghé Châu Đốc, nghỉ 1 đêm, ăn nhiều thứ lắm, nhưng tuyệt nhiên không được quên 3 món này.

1. Bánh Bò Châu Đốc, chỉ giữ được 24 tiếng do có nước cốt dừa, ăn ngon nhưng hơi ngán.

2. Bò 7 món. Em nhớ có 2 quán là Tư Thiêng và Thanh Nhựt. Xưa em hay ăn Tư Thiêng, bò rất ngon và gia vị kiểu miền Nam.

3. Trên đường về, bác ghé qua Long Xuyên ăn Lẩu Mắm Cây Dừa (ngay đối diện Siêu thị MM Mega Market) trên đường Trần Hưng Đạo nha. Đây là quán lẩu mắm ngon nhất em từng ăn.

Chúc bác đi chơi vui vẻ. Em kèm 1 số hình ảnh cho bác tham khảo bên dưới.

Attachments

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Chưa bao giờ comment gì trên diễn đàn nhưng hôm nay phải đăng ký tài khoản để comment topic này,

Em mới đi An Giang về. Đi bằng xe Sedan. Có đi qua 2 chỗ rừng Tràm Trà Sư và Chùa Bà. Rừng tràm trà sư khá đẹp.

Nói về Chùa Bà. Bác phải hết sức cẩn thận khi đến đây. Tốt nhất bác đừng mua bất cứ thứ gì ở khu vực trước cổng chùa. Nhất là đồ lễ cúng chùa.
Em bị một vố như này. Chiều đó e chạy ô tô tới, có một thằng chạy tới kêu a đậu ở đây miễn phí, e ko lấy tiền. A mua ủng hộ e bó đồ cúng 50k. Ok thì mua ủng hộ. Bó đồ cúng ấy gồm 3 cây nhanh to bằng ngón tay út. 1 bó nhang nhỏ bình thường. Vài tờ giấy cúng.

Do em không không có ý định cúng hay lễ gì, chỉ đi tham quan cho biết, nên ko mua đồ lễ ( trái cây - gạo . . . ). Đi vào chùa chỉ cầm bó nhang vs giấy mấy ông bảo vệ nhìn mình như ở hành tinh khác. Cái nhìn rất kỳ. Kiểu như muốn nói "đi chùa mà sao ko mang đồ lễ vậy". Tuy nhiên gia đình em cũng cúng vào thùng tiền 450k

không có gì đặc sắc nên ngó một vòng em đi ra. Ra lấy xe thì có một thằng ở đâu chạy tới, nói: "anh cho em lấy tiền 3 cây nhang".
em nói tự nhiên nãy tính 50k / bó đó, giờ lại đòi tiền nữa. Nó kêu "nãy thằng em nó quên"
Nghe là hiểu mình bị chơi rồi đó. Lạ nước lạ cái nên thôi đưa rồi đi. Với lại e đi vs vợ, mẹ vợ, và con nhỏ. Hỏi nó nhiêu. Nó bảo "3 cây một trăm rưỡi".
em móc 150k đưa nó để đi. Đưa 150k nó lấy xong nói "3 cây mỗi cây một trăm rưỡi".
lúc này e nổi điên thực sự. Em cãi nhau với nó, nó ko cho e đi. E tức quá cãi to tiếng. Nhưng cả khu đó ng bán um sùm ko ai can thiệp.
Em mới lấy dt google số dt CA phường kêu xuống giải quyết. Nó nghe CA nó lủi đi mất.
1 ông CA phường xuống. Nhưng ko hề có động thái nào trong việc xử lý 2 thằng bán nhang mất dạy kia. Dù e chỉ thẳng mặt cho CA 1 trong 2 thằng ấy. Chỉ nói với em "thôi bỏ đi"
Em cũng đi các nơi khác nhưng ko thấy gì đặc sắc. Bữa em đi nước nổi cũng rút dần. Qua Tri Tôn đường khá xấu với xe sedan.

2 cái ở An Giang vừa rồi e đi thấy ok. Cánh đồng lúa chín trên đường đi Tịnh Biên. Và rừng tràm Trà Sư.
Khuyên bác có đi cũng ko nên đi Hồ Ô Thum. Từ Rừng Tràm Trà Sư chạy lên hơn 30km nhưng đường xấu - đang làm. Ổ gà nhiều. Hồ nước đục ngầu. Món gà đốt ô thum thực sự không có gì đặt biệt.
Chùa bà tình hình khá bát nháo. Muốn cúng thì nên mua trái cây nhang đồ cúng trước, vô cúng thì chừng mâm cúng k là có ng bay vô ôm mất. Chưa kể việc e đang cầm bó nhang của mình có mẹ nào bay qua giật ngay trên tay, éo hiểu chuyện gì.

• Wow
Reactions: TenaciousOwl
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Tour miền tây mà có Châu đốc thì bác nên ở Vic núi sam 1 lần đảm bảo nhớ mãi. Ăn uống thì như mấy bác trên chia sẻ, nếu chọn rừng tràm Trà sư, núi cấm (ở miền ngoài nghe đi rừng tràm thì khá ok_ nên đi sớm bác ạ, tầm trưa tới là ổn ăn trong rừng tràm e thấy cũng tạm nhưng hơi dơ tí và không ngon cho lắm bì lại có cảnh quan hoặc bác chọn ăn bánh xèo rau rừng gần núi cấm) thì chọn kết hợp Cần thơ sẽ tiện đường. Còn k thì quay qua hướng Hà tiên ở ks pháo đài, ăn thì có 1 quán ăn khá ngon ngay ở chợ, tắm thì đi qua đảo hải tặc đi trong ngày về. Ở cần thơ thì ở ks kim lân ngay bến nk nhé, ăn thì quán hoa sứ, quán chị tôi giá cả cũng bình dân, hoặc quán lúa nếp cảnh quan bao đẹp món ăn ngon đa dạng _ bác nên thử nhé. Chúc bác sức khỏe

• Like
Reactions: have_lose