Hạng C
22/2/10
648
401
63
Em đoán bác đi ô tô ra do dịch ko tiện xe đò hay nay. Đường dài nên ko vội, bác đặt lịch đi 3-4 ngày cho khoẻ, cứ 2-4 tiếng nghỉ 1 lúc, chọn cây xăng Petrolimex mà dừng nghỉ, sạch sẽ. Nên đặt nhà nghỉ ở các tỉnh định nghỉ đêm. Hiện giờ các tỉnh đã bỏ yêu cầu xét nghiệm, bác về quê nhớ giữ an toàn cho người nhà là ok
Đoạn qua Hà tĩnh bác nhớ chạy đúng tốc độ và nhìn biển vì có bắn tốc độ tự động

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/12/21
179
107
43
44
Bạn nên tìm các địa điểm dừng chân cách nhau khoản 150km để đi vệ sinh, rửa mặt cho tỉnh thoải mái rồi lái tiếp nếu đi 1 tài 2 tài thì khỏe hơn.

Tập Lái
1/9/15
40
25
19
40
Cứ QL1 mà đi thôi bác, dùng GG map để biết các đường tránh thành phố đi cho nhàn nhã. Lưu ý đi đúng tốc độ, 2-3 h nghỉ ngơi 1 chút, tốt nhất là cứ chạy ban ngày (8h xuất phát, 5-6h chiều nghỉ ks), quán ăn thì chọn những quán ăn dành cho tài xế xe tải (cái này mấy bác trước truyền kinh nghiệm mà em đi rồi cũng thấy đúng :D). Đường xá giờ dễ đi, đi khoảng 4 ngày 3 đêm là thong dong rồi.

Hạng B2
30/5/20
468
576
93
Hà Nội
requatroi.com
chủ thread nhớ cài app PETROLIMEX nha, bảo đảm đổ đúng cây của họ, ko phải cây nhượng quyền. Đường xấu bắt đầu đoạn qua khỏi Khánh Hòa cho tới Quảng Ngãi, xấu nhất đoạn Phú Yên và Bình Định :D . Ăn thì hàng quán mở đầy, nếu ko muốn bị chặt chém thì cứ thấy chỗ nào có nhiều xe tải hoặc xe biển địa phương ngồi ăn thì vào :D

• Like
Reactions: Valentinoviviano
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Chả có gì phải lo lắng cả, quan trọng là kiểm tra bảo dưỡng xe pháo cho ngon trước khi lên đường. Cứ túc tắc theo QL mà đi, định tuyến đường cho google maps nó dẫn theo từng đoạn. Nhớ kiểm tra trước xem có phải QL không, nhiều khi nó dẫn đường tắt khó đi

• Like
Reactions: Valentinoviviano
Tập Lái
9/1/20
23
13
3
53
Mình vừa đi đầu tháng, ok hết nha. Chủ thread sắm con VIETMAP H1N để đi rất tiện, nhớ chỉnh độ trễ 10% là ok. Vừa dùng nó vừa để mắt nhìn biển là ko bao giờ bị phạt. Chúc bạn thượng lộ bình an
bác thấy đoạn đường phú yên - bình định sửa chưa a

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Nếu bác chủ lái được đường đèo thì nên chọn : Rạch Giá - Mỹ Tho - Cao tốc - Bến Lức - DT 830 - Đức Hòa - N2 - Bến Súc - Bến Cát - Chơn Thành - QL14 - Thạnh Mỹ - QL14b về Đà Nẵng toàn đường đẹp lại gần hơn 100Km . Ngày 1 đến Buôn Ma Thuột , ngày 2 đến Đà Nẵng
Nếu không chê N2 đoạn Mỹ An - Đức Hòa nhỏ khó vượt thì từ Long Xuyên qua cầu Vàm Cống đi N2 đến Đức Hòa gần thêm 50Km nữa