Hạng B2
RE: Xin các bác tư vấn mua xe 5 chỗ

Bác cứ chơi FIAT nếu thích Full Option..... Sau đó bác cứ chơi cho em bảo hiểm thân vỏ (Hai chiều)..... lo gì phụ tùng đắt rẻ..... Ông anh em chơi con ALBEA..... quá ngon.... Chẳng sao cả..... KHông nói đến chuyện mất giá nhé

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Sướng thì chiều, nên bác chả chịu nói chuyện mất giá nhanh trong tương lai:D:D

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Tầm tiền đó tìm Honda Accord 93-94 hoặc Coronal 93-95 thì tốt

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Trích đoạn: plhtoan

Tầm tiền đó tìm Honda Accord 93-94 hoặc Coronal 93-95 thì tốt

có lộn không bác, mấy em bác nói mà 22K hả. Bác tư vấn gì kì vậy

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Leona: Theo em nếu có điều kiện vài 3 năm đổi xe thì xe Hàn vẫn chạy tốt , giá rẽ . Với tầm này thì các bác ở trên đã kể ra 1 số em Hàn gin bác có thể chơi liền để có xe chơi tết . Còn về lâu dài thì nên chọn xe Nhật là yên tâm nhất , nhưng với giá đó thì khó quá . Em mới tiễn 1 em altí 2003 cũng 21.5K rồi . Nếu bác có kiên nhẫn thì lại tiếp tục chờ ;)

Tập Lái
16/12/06
35
0
0

Cám ơn ơn các bác: Phantan, Songnguyen, Khoa, adco, dphiep,.... và tất cả các bác, đã tư vấn tận tình cho em!
Nhưng thiệt tình em cũng hơi ngán dòng Kim chi. Em nghe nhiều người chê xe Kim chi quá. Nào là vỏ thân mỏng, mỗi khi mở cửa rung bần bậc, máy thì chỉ được thời gian đầu thôi,... nói chung là khuyên không nên lấy dòng Kim chi. Theo các bác thì em phải kiên nhẫn chờ thêm một thời gian nữa phải không ạ. :D
Em đang phân vân giữa con VIOS và con Lancer Gala 1.6. Em đang cố gắng chạy thêm một vài K nữa. Theo các bác thì nên lấy con nào ạ? Và giá cả ra biển luôn của hai con này được không ạ? Ngoài ra còn con nào cỡ tầm tiền của hai con trên mà các bác thấy được thì tư vấn giúp em với.
Cám ơn các bác.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Vios 1.5 và Gala 1.6 : nghe thì đơn giản như bác chọn 1 món đồ nhưng thực chất nó lại là 2 ngã rẽ lớn trong tư duy về xe hơi của bác .
Chọn Vios : nếu bác thiên về độ bền , ít rớt giá , nhưng body nhỏ , nhìn không sang , taxi chạy nhiều .
Chọn gala : nếu bác thiên về sự hưởng thụ , số AT tuy vậy cũng có thể bác gặp 1 số hư hỏng vặt , không đáng kể nhưng cũng khá bực mình cho những người có tính cầu toàn . Khi bán thì cũng rớt giá nhiều hơn Vios .
Về xe kim chi thì bác cũng khg nên bi quan quá , thực sự là Lacetti cũng không thua Vios đâu , nếu khg muốn nói là chạy còn sướng hơn Vios , bác hoàn toàn có thể yên tâm trong vài 3 năm đầu , nhưng ngưoi ta cũng hay nói của bền tại người :)

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Nếu ráng được thì cưới em Gala thì ổn nhất.
Con em Lac thì theo em Bác yên tâm, em đã cưới em này gần 2 năm, bạn em cưới gần 3 năm mà chuyên trị TPHCM - Gialai, chạy hơn 10 vạn KM, ngoài ngoại hình xuống cấp (do 1 lần hun một con bò) thì mọi cái đều ổn, máy không xuống. Ai chê thì chê nhưng với sô tiền ấy thì Em Lac vẫn đáng để lưu ý.
nếu cưới một em đời 93 - 95 của Honda hay camry thì theo em chỉ khỏang 14 - 15k trở lại, nhưng tổi của em lớn rùi cũng mệt lắm.
Chúc Bác sớm có vợ 2:):):):)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Tầm tiện đó, bác kiếm 1 em Camry đời 2000-2001 đi bác...

Tập Lái
16/12/06
35
0
0

Em cũng kết con Gala bác Teo-GM ạ. Theo các bác thì nên lấy số AT hay MT. Theo bác adco thì số AT của Gala hay trục trặc, em cũng hơi ngại. Còn về giá cả thì sao các bác, em ra đại lý Mitsu nó bảo đúng 23K chưa VAT, hôm nay là 28/12 rồi (Mitsu khuyến mãi đến 30/12) theo các bác thì có lấy luôn không hay là đợi sang 2007.