npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Xin các bác ý kiến về Hyundai Inovation

Nó có đẹp như thế nào đi nữa, nhưng nếu đăng ký là tải thì quên đi bác ơi :)

Tập Lái
14/11/05
16
0
0

Theo một anh bạn đã đi xe nay từ 2002 đến bây giờ ( mua 18.000 USD) thi máy móc ổn, xe khỏe và tiện nghi, dầu ăn khỏang 10-11 lít/100 km. Phụ tùng cứ qua mấy gara chuyên Huyndai bên Nguyễn Văn Cừ mà thay( không hiếm và đắt lắm ). Hạn chế là xe tải đăng ký 2 chỗ, 1.25 tấn nên trung bình mỗi năm ( nếu đi nhiều trong phố ) nộp phạt khoảng 5 lần x 1 tr= 5 tr cho công an, vì áp dụng luật như xe tải.
Theo một thông tư liên bộ tôi đọc được thì chủ sở hữu xe này phải đi đăng ký lại để chuyển đổi thành xe 5 chỗ và đóng các loại thuế còn thiếu, mà hạn chót từ 2004 cơ. Bầy giờ thì chắc chỉ có nước mua về chờ đến 2012 cho đủ 10 năm rồi đi đăng ký để khỏi bị truy thu thuế nhập khẩu.

Hạng B1
30/9/04
69
0
0

Các bác làm ơn cho biết nếu bây giờ mua cái này về, tự xin khai nộp thuế đề chuyển thành xe duc lịch thì liệu tốn thêm bao nhiêu nữa và có làm được không. Nếu không thì đúng là chỉ có cách mua về làm xe tải thôi. Năm nộp phạt mất 5 triệu thì quá là bằng nuôi thêm đứa nữa rồi.

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

Các bác cho hỏi xe tải, 2 chỗ thì bị hạn chế những gì ( chở quá 3 người, đi ngoài giờ, các phố cấm ...). Tiền phạt thế nào ? Đi các tỉnh có bị phạt không ? Tôi thấy mê cái dáng xe này quá.

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

xe này theo em biết là có quy định của CP không cho phép hoán cải thành xe du lịch nữa [:'(], nên nếu giá "hạt dẻ" (<100tr) thì mua về độ lên để đi offroad thì hợp lý :D:D:D

Hạng D
22/2/06
1.297
7.839
113
46
Sài Gòn

xe này theo em biết là có quy định của CP không cho phép hoán cải thành xe du lịch nữa , nên nếu giá "hạt dẻ" (<100tr) thì mua về độ lên để đi offroad thì hợp lý
Chiếc này hoặc Korando mà có giá mềm như vậy xin giới thiệu giùm iem nhé!! Mua về quê cho ông bố iem chạy lăn tăn trong đìa tôm sang hơn đi Matiz :D