Hạng D
1/6/11
4.532
8.657
113
13
trieupham007 nói:
HoanTon nói:
trieupham007 nói:
HoanTon nói:
xe bác trieupham007 làm ở đâu cho em xin địa chỉ với,42km/l...chẹp chẹp...thiệt là hâm mộ quá đi...hic hic
Em có đưa địa chỉ của tiệm sửa xe ga mà em đã từng đem xe đến làm ở Gò Vấp bên topic Kimco Like125. Bác chịu khó qua đó coi nhé, nếu thích bác ... tham gia club Kimco Like luôn, vì em cũng bên đấy, có thêm bác thì em không bị cô đơn lẻ bóng nữa, keke.
haiizzzz...em tìm dc trong cái mớ 3 trăm mấy chục trang bên đó e chít liền...thui bác cho e số dây thép e alo bác cho nó nhanh...à còn tham gia hội Like em sẵn sàng nhưng e nói trứoc e hơi bị busy,khó mà đi off như các bác dc...hic hic
Link đây bác : http://www.otosaigon.com/...125-m2177844-p331.aspx
Bác chưa qua hội Lke mà bác đã báo trước hơi bị busy khó mà đi off: bác hết sức là thật thà thẵng thắn và lo xa, vì thật ra hội Like không đi off nhiều như bên nhóm motô LA250 của em đâu mà bác lo. Nhưng tuỳ bác thôi, thích thì qua chơi không nhất thiết phải off !
tại em thấy hình các bác off hoành tráng wa,em thì chiều t7 và sáng CN đánh banh,chiều CN chở F1 về bên ngoại...nếu dc cho em vào hội hóng hớt các bác dc r,xe ga thì bây giờ nhà nào chả có,vào hội để học hỏi kinh nghiệm tốt wa!em đã lưu số dt em Khoa,tuần sau mò tới,tks bác!

Tập Lái
19/3/18
2
0
1
28
Hai bác hoanton với haitrieu 007 ơi. Cho biết đồng symphony125i này mua ở đâu với. E bị hỏng đồng hồ rồi. Đi khắp tỉnh của e ko có nơi nào bán và sửa luôn

Tập Lái
19/3/18
2
0
1
28
Bệnh giựt giựt đó không chỉ có Sym mới bị đâu bác, đừng nghĩ nó là là xe Đài như bác gì đã phát biểu, ngay cả SH nếu bố 3 càng không đều cũng ... giựt như thường nhá. Ra thợ gỉa quyết nhanh bằng cách tiện vớt 3 càng cho hở ra khỏi vỏ chuông cả khúc thì muôn đời cũng không bị giựt giựt nhưng bù lại máy rống lên như trâu rống thì xe mới chạy nổi (cái này rất nhiều chiếc SH rơi vào tình cảnh này đây)
Giải quyết giựt giựt bằng cách vệ sinh nồi, cua roa, và làm bố 3 càng bắt đều cả 3 càng lên vỏ chuông. Quan trọng là phải kiếm được 3 cang bố ngon, lò xo kéo 3 càng tốt (kéo đều và không quá nhẹ)
Tại sao 3,4 tháng lại bị trở lại ? Bởi vì lò xo kéo 3 càng bố không đều, chất lượng bố 3 càng không tốt dẫn đến mòn không đều khiến cho tại tua máy thấp (khi mới rồ ga) momnet xoắn tạo ra nhưng truyền từ 3 càng qua vỏ chuông thì chỉ có 1 hoặc 2 càng bám thì bánh xe chưa đủ lực để quay trong khi máy vẫn thúc
Thực tế klếm được chất lượng bố thật tốt để dán bố 3 càng không dễ tí nào nên nếu bác thích ga êm (nhích nhẹ ga) xe đã chạy thì bác phải chịu khó 3,4 tháng vệ sinh cua roa, nồi thôi.
Điều cuối cùng xe bị giựt giựt là do lò xo ép puly nồi sau bác "độ" lại quá ngắn/quá mềm.
Symphony của bà cả nhà em là 42km/l chỉ chạy lòng vòng trong thành phố đấy bác ợ !
Bác biết chõ nào bán phụ tùng cho con này không ạ. Cho e địa chỉ với. E đang khóc vì e sym này đây. E cảm ơn và hậu tạ