Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp
Bác chủ vì nể tình ông cậu, múc luôn em này.....
Nhìn em này, lại nhớ những ngày xưa của em...hic hic hic
Trích dẫn: Đời người có bao nhiêu cái 10 năm, quan trọng là luôn cảm thấy vui vẻ...hihihi
Như tình trạng xe của bác, bác đừng đầu tư nhiều quá...ý em nói là đừng đòi hỏi cao quá cho em nó
Cái gì còn xài được cứ tận dụng. Chủ yếu là những cái căn bản, làm sao cho em nó vận hành ok thôi
Tin em đi, theo time bác sẽ nghĩ là em nói đúng....Kg thể làm cho em nó xuất sắc được khi tình trạng em nó đã nv, kể cả bác đã có đủ ý chí, tiền bạc và time

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Cái cục đó là cục gatay (crucontrol) có hay không vẫn không sao. Bác Lenguyen nói đúng rồi đó Bác, dù ham thế nào đi nữa Bác cũng đừng nên đầu tư nhiều quá, nên tìm một con lành hơn để đầu tư cho thoả mãn.

Hạng B2
1/4/05
154
2
18
Chín tầng mây
e cảm ơn ý kiến góp ý của các bác, e cũng cân đối và cũng đầu tư vừa vừa.
1. e cho thay toàn bộ cao su, rô tuyn... liên quan đến dàn gầm.
2. Bộ số AT bị chết bộ van tổ ong, bơm điện, hình như xe chỉ chạy được 1 sô 3

Hạng B2
1/4/05
154
2
18
Chín tầng mây
có bác nào có cái crucontrol còn sài được ko ạh.
thực sự nói rằng vì e cũng ít tiền và thấy xe cũng cứng, cậu e nó để cho nên e cũng liều tới. mong mọi chuyện ổn.
e cũng chạy xe cũ cũng quen rồi, trước đây chạy Daihatsu Feroza, korando 1999... e ngĩ chắc chạy cũng tạm tạm, quan trọng những hạng mục chính, quan trong trong chiếc xe thui

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
thực sự nói rằng vì e cũng ít tiền và thấy xe cũng cứng, cậu e nó để cho nên e cũng liều tới. mong mọi chuyện ổn.
e cũng chạy xe cũ cũng quen rồi, trước đây chạy Daihatsu Feroza, korando 1999... e ngĩ chắc chạy cũng tạm tạm, quan trọng những hạng mục chính, quan trong trong chiếc xe thui
Từ đầu anh em đã tư vấn cho anh kg nên mua chiếc này, còn bây giờ nếu tư vấn tiếp thì em sẽ nói rằng "cắt lỗ".

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Bác nói vậy thì nghe vậy :
Crucontrol + hộp + cuộn dây trên vô lăng : Em nghĩ Bác không cần đầu tư cái này. Hãy lo hộp số và lúa để đỗ xăng là được. Chúc Bác vui

Hạng B2
28/11/14
103
10
18
42
Hanoi, Vietnam
360.yahoo.com
Con này nguyên bản là số MT ( bác tra số Vin mà xem)
Thế nên quan trọng nhất bây giờ là hộp số - Bác xem thợ sửa được không rồi tính tiếp!
Sau đó bác phải bảo thợ kiểm tra Hộp điện ECU, nếu hộp ECU ngon thì
tiếp theo phải kiếm được Hộp chứa cảm biến khí (gần hộp cầu chì, chỗ số Vin): Cái này tìm trên ebay là có!
Tiếp theo là kiể tra sự hoạt động của con Bù ga không tải.
Tiếp là kiểm tra giàn kim phun xăng điện tử và bu gi.
Nếu mấy cái này ngon thì Bác hãy nghĩ đến những thứ tiếp theo nhé!