Thảo Luận XIN CHÀO SOG

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Năm tôi mua Legacy,Miv showroom nhỏ xíu chỉ có 4 chiếc xe trưng bày.
Nhân viên sale chỉ có 4 người.Lương thấp hơn các hãng xe khác rất nhiều còn
doanh số thì đếm trên đầu ngón tay.Cuộc sống thật là vất vả.Bán được một chiếc
xe thật là khó khăn.Chuyên môn và hiểu biết về xe subaru không nhiều vì subaru mới
vào thị trường Việt Nam có hơn một năm.
Cuộc sống khó khăn,công việc trở ngại nhưng họ luôn yêu đời và nhiệt tình với khách hàng.
Chúng tôi đối sử với nhau như những người bạn không phải khách hàng với nhân viên từ những
ngày đầu.
Rồi từng người ra đi do không đủ tiền mưu sinh với nghề.
Người mới học nghề.Kiến thức về xe lại từ con số không.Nhiều khách hàng khó tính không hiểu
complain,viết thư khiếu nại.Nhân sự lại đảo lộn do áp lực phải bỏ nghề.
Mỗi lần lên xưởng,tôi không biết làm gì hơn là mời họ chai nước hay ly cafe.
Nó chẳng đáng là bao nhưng cái tình làm họ vui lắm.
Rồi hội SOG ra đời.MIV cũng lớn mạnh.Ngày thu phí hội Sog đầu tiên chỉ có 6 anh em vào đúng dịp đám cưới thành viên SOG.Tôi không thể nào quên cái ngày vui ấy cho đến cuối đời.
Anh em SOG toàn những người giỏi về chuyên môn và kỹ thuật độ xe.Đa số du học từ nước ngoài.Họ thẳng thắn,họ tự tin.Tôi thầm cám ơn họ đã giúp tôi mở rộng kiến thức về xe nhiều hơn.
Trong lòng tôi luôn muốn giúp nhân viên MIV trong mọi điều kiện cho đến khi nào tôi không còn đủ sức để nói chuyện về xe.Tôi yêu mến họ,tôi muốn giúp họ và luôn tin rằng cuộc sống của họ sẽ khá hơn khi MIV lớn mạnh.
SOG cũng lớn mạnh,bất đồng quan điểm cũng diễn ra thường xuyên.Một số tin rằng tôi giúp MIV vì quyền lợi cá nhân mình.Điều đó là bình thường nhưng trong lòng tôi buồn lắm.
Bây giờ tôi không còn là thành viên SOG nữa.Tôi muốn chia sẽ và nói lên lòng mình để anh em đừng hiểu lầm những gì tôi đã làm trong những năm qua.
Chúc hội SOG luôn lớn mạnh và mọi người luôn hạnh phúc.
KHOA VAN

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Ai nghĩ hay có ý nghĩ lệch lạc đó phải phạt thôi, còn đề nghị HT không nên ra khỏi SOG khi còn legacy huyền thoại, em vẫn còn là sogger khi chẳng còn subaru nào nhưng mong một ngày sẽ mua được một bé SUV nào của subaru như XV hay FXT lướt để vi vu cùng SOG. Mục tiêu và mơ ước là được nâng đời từ swift lên XV, hi vọng 2017 làm được, nếu chưa được thì 2018 kkk.

Thực ra em nghĩ có thể hiểu lầm ở đâu đó chứ khi đã vào SOG thì chẳng ai nghĩ quyền lợi gì vì mỗi người một lãnh vực không liên quan gì hay lợi lộc gì và chỉ có niềm vui chung là lớn nhất, mang giá trị tinh thần cao, còn nếu không HT cứ chỉ mặt nói để ai đó nếu có lên tiếng cho minh bạch và nối kết trở lại. Phải nói là SOG là hội vui và đoàn kết nhất trong nhiều hội xe khác. Đôi khi em cũng bị hiểu nhầm nhưng em cũng chẳng quan tâm lắm ai nghĩ mình thế nào, đúng sai gì vì cuộc sống mình chỉ cần chú ý đến niềm vui, sự lạc quan và khi chém gió trên mạng cũng vì tinh thần giải trí, ai có tư tưởng bi quan hay bất đồng thì mời leave group hay delete, hay đơn giản em cũng chỉ nói quan điểm cá nhân chơi chứ không cần phải đồng ý hay phản đối từ ai, ai không thích cứ out chứ hơi đâu đi giải thích hay quan tâm làm gì cho tốn sức :) , để sức đạp xe fixed gear vui hơn.
XIN CHÀO SOG

Em vẫn luôn ủng hộ MIV dù không có subaru, sơn swift vẫn đến MIV luôn, đơn giản vì họ làm tốt, và em vẫn chưa có hay mong chờ discount gì vì gặp MIV team là vui rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Đúng ạ. E thấy hội chơi Subaru là vui nhất trong các hội xe ạ. Nhẹ nhàng, tình cảm, chuyên sâu về xe như chính giá trị của chiếc xe ạ. Có vấn đề gì đó thôi nhưng mong bác HT bỏ qua cho nhẹ đầu mình đã ạ :-D

Ai nghĩ hay có ý nghĩ lệch lạc đó phải phạt thôi, còn đề nghị HT không nên ra khỏi SOG khi còn legacy huyền thoại, em vẫn còn là sogger khi chẳng còn subaru nào nhưng mong một ngày sẽ mua được một bé SUV nào của subaru như XV hay FXT lướt để vi vu cùng SOG. Mục tiêu và mơ ước là được nâng đời từ swift lên XV, hi vọng 2017 làm được, nếu chưa được thì 2018 kkk.

Thực ra em nghĩ có thể hiểu lầm ở đâu đó chứ khi đã vào SOG thì chẳng ai nghĩ quyền lợi gì vì mỗi người một lãnh vực không liên quan gì hay lợi lộc gì và chỉ có niềm vui chung là lớn nhất, mang giá trị tinh thần cao, còn nếu không HT cứ chỉ mặt nói để ai đó nếu có lên tiếng cho minh bạch và nối kết trở lại. Phải nói là SOG là hội vui và đoàn kết nhất trong nhiều hội xe khác. Đôi khi em cũng bị hiểu nhầm nhưng em cũng chẳng quan tâm lắm ai nghĩ mình thế nào, đúng sai gì vì cuộc sống mình chỉ cần chú ý đến niềm vui, sự lạc quan và khi chém gió trên mạng cũng vì tinh thần giải trí, ai có tư tưởng bi quan hay bất đồng thì mời leave group hay delete, hay đơn giản em cũng chỉ nói quan điểm cá nhân chơi chứ không cần phải đồng ý hay phản đối từ ai, ai không thích cứ out chứ hơi đâu đi giải thích hay quan tâm làm gì cho tốn sức :) , để sức đạp xe fixed gear vui hơn. View attachment 488497

Em vẫn luôn ủng hộ MIV dù không có subaru, sơn swift vẫn đến MIV luôn, đơn giản vì họ làm tốt, và em vẫn chưa có hay mong chờ discount gì vì gặp MIV team là vui rồi.

Hạng B1
13/10/13
97
77
18
Năm tôi mua Legacy,Miv showroom nhỏ xíu chỉ có 4 chiếc xe trưng bày.
Nhân viên sale chỉ có 4 người.Lương thấp hơn các hãng xe khác rất nhiều còn
doanh số thì đếm trên đầu ngón tay.Cuộc sống thật là vất vả.Bán được một chiếc
xe thật là khó khăn.Chuyên môn và hiểu biết về xe subaru không nhiều vì subaru mới
vào thị trường Việt Nam có hơn một năm.
Cuộc sống khó khăn,công việc trở ngại nhưng họ luôn yêu đời và nhiệt tình với khách hàng.
Chúng tôi đối sử với nhau như những người bạn không phải khách hàng với nhân viên từ những
ngày đầu.
Rồi từng người ra đi do không đủ tiền mưu sinh với nghề.
Người mới học nghề.Kiến thức về xe lại từ con số không.Nhiều khách hàng khó tính không hiểu
complain,viết thư khiếu nại.Nhân sự lại đảo lộn do áp lực phải bỏ nghề.
Mỗi lần lên xưởng,tôi không biết làm gì hơn là mời họ chai nước hay ly cafe.
Nó chẳng đáng là bao nhưng cái tình làm họ vui lắm.
Rồi hội SOG ra đời.MIV cũng lớn mạnh.Ngày thu phí hội Sog đầu tiên chỉ có 6 anh em vào đúng dịp đám cưới thành viên SOG.Tôi không thể nào quên cái ngày vui ấy cho đến cuối đời.
Anh em SOG toàn những người giỏi về chuyên môn và kỹ thuật độ xe.Đa số du học từ nước ngoài.Họ thẳng thắn,họ tự tin.Tôi thầm cám ơn họ đã giúp tôi mở rộng kiến thức về xe nhiều hơn.
Trong lòng tôi luôn muốn giúp nhân viên MIV trong mọi điều kiện cho đến khi nào tôi không còn đủ sức để nói chuyện về xe.Tôi yêu mến họ,tôi muốn giúp họ và luôn tin rằng cuộc sống của họ sẽ khá hơn khi MIV lớn mạnh.
SOG cũng lớn mạnh,bất đồng quan điểm cũng diễn ra thường xuyên.Một số tin rằng tôi giúp MIV vì quyền lợi cá nhân mình.Điều đó là bình thường nhưng trong lòng tôi buồn lắm.
Bây giờ tôi không còn là thành viên SOG nữa.Tôi muốn chia sẽ và nói lên lòng mình để anh em đừng hiểu lầm những gì tôi đã làm trong những năm qua.
Chúc hội SOG luôn lớn mạnh và mọi người luôn hạnh phúc.
KHOA VAN
...theo dõi Subaru...và chỉ thấy tên anh KHOA VAN trên diễn đàn với bài vở, góp ý tích cực..LIKE MẠNH..nếu như anh ấy nói ...thì những người tập tễnh tìm hiểu Subaru sẽ rất vất vả nghiên cứu về dòng xe này....

• Like
Reactions: KHOAVAN
Anh vẫn luôn là anh - tất cả anh/ em đều tôn trọng và kính trọng anh ạ, anh luôn điềm đạm, nhưng mạnh mẽ hơn những gì người khác nhìn vào đó là tính cách mà em học được từ anh tuy rằng chưa tiếp xúc được nhiều. Mong rằng sẽ được anh chia sẻ nhìu (không MIV, SOG, hay subaru) :D

• Like
Reactions: KHOAVAN