Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
e là lái mới, dịp hè này định đưa gia đình đi Cần Giờ, e ko biết cung đường nào dễ đi, có gì vui, có bãi biển nào cho bọn trẻ tắm được, mong các bác chỉ dẫn giùm e, cảm ơn các bác nhiều

e là lái mới, dịp hè này định đưa gia đình đi Cần Giờ, e ko biết cung đường nào dễ đi, có gì vui, có bãi biển nào cho bọn trẻ tắm được, mong các bác chỉ dẫn giùm e, cảm ơn các bác nhiều

Bạn đi từ đâu?
Từ SG đi Cần Giờ cũng dễ chạy mà, xuống đó ăn hải sản, tắm biển kết hợp thăm đảo khỉ và khu di tích.

Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Ở đức hoà long an, đường đi có xấu ko? Hải sản thì chỗ nào ngon? Phà chạy liên tục hay như thế nào?

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác qua phà Bình Khánh - search Google rồi chạy một mạch là tới biển Cần Giờ.
Bãi biển không sạch, bùn đen thui, còn có mấy con “mò” bé li ti chạm vào da gây ngứa nữa, nếu lỡ bị con “mò” chạm vào thì chớ có gãi, tìm nước xối lên chỗ bị ngứa liền thì sẽ ổn, còn gãi thì sẽ bị lở da đó. Mình phải bôi thuốc cả nửa tháng mới lành.
Đi chơi đảo khỉ nhớ coi chừng tụi khỉ mai phục khắp nơi, xung quanh và trên đầu mình, nó giựt nón, kính mát, thức ăn cầm trên tay, thức ăn bỏ trong túi xách, v.v

Hạng B2
22/12/15
223
448
63
Đường Cần Giờ giờ đi sedan gầm thấp ổn k các bác? Qua phà có còn cạ mõm ko? Đường xấu hay đẹp rồi?

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Chưa đi chưa biết Cần Giờ.
Đi rồi mới biết ở nhà sướng hơn.
Bác ở Long An đi hết đường Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hữu Thọ- Nguyễn Bình- Huỳnh Tấn Phát phà Bình Khánh.
Đường đi từ phà BK đến CG sedan đi OK đường thì trải nhựa đường rất mõng hiện nay nhiều đoạn lòi đá dăm, tốc độ chỉ 60km/h có cho chạy hơn cũng không được vì phải lo né tránh các đoạn trồi sụt.
Bác nên ghé Resort Đât Phương Nam ( tới vòng xoay có BB chỉ dẫn Bác quẹo phải ) có hồ bơi nước mặn và hồ nước ngọt. Bác ở đêm thì boot phòng còn trong ngày thì mua vé vào hình như 100k/N, ăn thì ở trong Resort hơi đắt Bác chịu khó chạy ra bãi biển ăn thì rẽ và ngon. Chúc Bác đi CG vui vẽ nhé.

• Like
Reactions: Pendulum
Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
cứ đi đi anh chủ thớt. đi CG dễ , phà chạy liên tục. đường vắng. lái mới thì nên đi những cung đường này. vừa dợt tay lái, vừa đi cho biết, cũng hay.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
em xin vote 1 phiếu bác chủ...đi thẳng ra Vũng Tàu luôn ạ =))
biển Cần Giờ chán lắm, phù sa nhiều nên đục đục, mà sóng sánh này nọ nhìn cũng ko thích bằng VT.
đường xá và đảo khỉ thì có bác phía trên góp ý chuẩn chỉnh rồi, đá dăm nhiều và khỉ cực lộng hành.

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Phà Bình Khánh kẹt kinh khủng ,qua phà chạy thẳng 1 đường là tới Cần Giờ ,csgt đứng cả 2 chiều bắt xe máy .Đường thì rộng rãi ,cho chạy 80km nhưng ổ gà ổ voi nhiều quá .Tui chạy có 60km mà bị chém nổ vỏ ,làm tốn 1.850.000 .