Chuẩn bị tiễn hè 2015, mình đã có kế hoạch làm một chuyến SG-Nhatrang vào cuối tháng 7. Cung đường được chọn lần này sẽ là đường ven biển. Mình nghe nói nhiều nhưng chưa hình dùng ra sẽ đi thế nào. Mình dự định lộ trình sẽ là thế này : Q7- Cao tốc SG DG - đường ven biển - Nha Trang. Bác nào đã từng đi cung đường ven biển rồi xin cho chỉ giáo nhé. Mình lăn tăn nhất là :
- Có đường ven biển này không? Tình trạng đường thế nào? Chạy từ đầu đến đâu?
- Hết cao tốc SG-DG thì sẽ vào đường ven biển này thế nào?
- Những lưu ý gì khi đi theo cung đường này?
Rất mong chỉ dẫn của các bác nhé.
Cảm ơn nhiều.

Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
lúc trước chưa làm đường thì có bản chỉ vào sân bay Cam Ranh, hiện tại đường đang làm không có biển nên khó chỉ (Fertival biển 2015 ra hết phòng hét giá 1 triệu bó tay luôn. Vì kg biết có Lễ hội. Chú ý giao thông vùng miền ở đây mình phải tránh xe 2 bánh từ mọi hướng)
Hết cao tốc rẽ phải đi QL1
Đường ven biển là dường đi Long Hải Hồ Tràm Lagi Đường này giờ hố trâu và bắn tốc độ dã man luôn

Hạng B1
20/11/14
55
33
18
33
QL 1 thẳng tiến bác ơi. Ra tới nha trang mà bác đi đường ven biển biết bao h mới tới.

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Mình đi 4 lần cung dg này cho 2 năm liền, hôm nay 13/7 mình dg o Nha Trang, sáng mai sẽ về Vũng Tàu theo cung dg đó. Bạn đi như sau:
Sài Gòn - Cao Tốc LTDD tới ngã rẽ xuống QL51 đi Bà Rịa - Long Hải - Hồ Tràm - La Gi - Mũi Điện - TP Phan Thiết - Mũi Né - chạy thẳng hướng Mũi Né luôn ra tới ngã 3 Lương Sơn - QL1 - Tp Phan Rang - Biển Ninh Chữ - Vịnh Vĩnh Hy - Bình Hưng - QL1 - Sân Bay Cam Ranh- Tp Nha Trang.
Bạn theo Google map là dc, cung đường này nhiều cảnh đẹp.

• Like
Reactions: Neversad
12/12/12
114
52
28
TPHCM
Bác cứ theo google map mà đi. Sẽ ra đường ven biển. Hồi trước ghé nhà hàng Con gà vàng gì đó, ở Vịnh Hy hay sao đó, mình đi theo google, đi đường nhỏ, gặp toàn dê với bò, cừu không. Cũng vui lắm.
Từ Nha Trang về, mình cũng theo google map để ra Phan Thiết, chạy đường ven biển đúng nghĩa, đường rừng chưa khai phá, có kho xăng dầu gì đó. Haizzzzz.......
Đường đó đang làm, hình như đi ngang qua Bầu Trắng.
Dù sao cũng phải cẩn thận với google map nha bác!

Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Bác chủ hỏi lúc đường bàu trắng còn đang làm, hùi tuần rồi em đi là đã xong rồi lun đó ạ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác cứ theo google map mà đi. Sẽ ra đường ven biển. Hồi trước ghé nhà hàng Con gà vàng gì đó, ở Vịnh Hy hay sao đó, mình đi theo google, đi đường nhỏ, gặp toàn dê với bò, cừu không. Cũng vui lắm.
Từ Nha Trang về, mình cũng theo google map để ra Phan Thiết, chạy đường ven biển đúng nghĩa, đường rừng chưa khai phá, có kho xăng dầu gì đó. Haizzzzz.......
Đường đó đang làm, hình như đi ngang qua Bầu Trắng.
Dù sao cũng phải cẩn thận với google map nha bác!
Bác tính khi nào đi, tầm tuần cuối tháng 7 mình cũng đi luốn.
Bac chủ hỏi từ năm ngóai mà các bác không nhìn kỷ :(. Tháng tới F1 nghỉ hè em cũng định làm tour Saigon Mũi né Nha trang Đà lạt. Nghe nói QL1 giờ ngon rồi, hóng review của các bác đi trước.

• Like
Reactions: NhatAnh0712