Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Không hiểu về CUV hay không biết cách thẩm du tinh thần hả bác?

p/s: Một người đang đi CUV của mitsu nhờ nhắn
Bác bớt giận. Người ta đã nhận là hiểu biết về CUV, sao bác không mang xe qua, nhờ ảnh hướng dẫn sử dụng đúng cách. :D

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Mình thấy thớt nào liên quan tới dàn lạnh của Outlander thì anh đều vào kêu gào phải biết cách chỉnh gió này nọ. Anh nghĩ mọi người không biết cách chỉnh hướng gió hay sao?

Vấn đề cơ bản ở đây là gió có thổi vào người được hay không. Bác thử lái xe mở nhiệt độ 18 độ nhưng tất cả cửa gió đều chỉa ra phía sau, không có gió chỉa vào người bác xem bác có đổ mồ hôi không? Người ngồi hàng ghế thứ 3 cũng như vậy đó, gió không tới được họ nên cho dù nhiệt độ trong xe thấp thì họ vẫn thấy nóng.
Em có nói rồi, cửa gió làm mát cục bộ lúc ban đầu vừa lên xe, có sẽ tốt hơn, nhưng không ảnh hưởng đến khả năng làm lạnh khi xe đã chạy một thời gian thì cửa gió không còn gì quá quan trọng.
Nếu xe bác gắn cách nhiệt loại tốt, mở 18 độ 4 nấc gió, xe chạy sau 15 phút sẽ mát.
Thiệt luôn là nhiều người không biết chỉnh cửa gió, thậm chí cả chế độ gió.
Mà thực ra ngay trong hội Out đây vẫn là vấn đề gây tranh cãi, chắc phải có kênh xe hơi nào làm cái test trung lập mới chốt được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/7/13
500
11.779
93
Em có nói rồi, cửa gió làm mát cục bộ lúc ban đầu vừa lên xe, có sẽ tốt hơn, nhưng không ảnh hưởng đến khả năng làm lạnh khi xe đã chạy một thời gian thì cửa gió không còn gì quá quan trọng.
Nếu xe bác gắn cách nhiệt loại tốt, mở 18 độ 4 nấc gió, xe chạy sau 15 phút sẽ mát.
Thiệt luôn là nhiều người không biết chỉnh cửa gió, thậm chí cả chế độ gió.
Mà thực ra ngay trong hội Out đây vẫn là vấn đề gây tranh cãi, chắc phải có kênh xe hơi nào làm cái test trung lập mới chốt được.
Đang xài gói v-kool xịn xò chứ không phải mấy cái cách nhiệt hãng tặng tào lao nhé bác. Em có sao nói vậy, xe nhà em sử dụng hàng ghế thứ 3 vẫn nóng, gió đã chỉnh chỉa lên trần, quạt mức 4 hoặc 5. Vợ em là người chịu lạnh kém mà ngồi ghế cuối vẫn xác nhận nóng và ngộp. Chỉ đến khi em gắn thêm quạt ở hàng ghế 3 thì mới bớt cảm giác khó chịu

Hạng C
27/2/08
638
261
78
thật ra cũng như nằm phòng mấy lạnh thôi.có quạt sẽ thấy mát hơn

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Đang xài gói v-kool xịn xò chứ không phải mấy cái cách nhiệt hãng tặng tào lao nhé bác. Em có sao nói vậy, xe nhà em sử dụng hàng ghế thứ 3 vẫn nóng, gió đã chỉnh chỉa lên trần, quạt mức 4 hoặc 5. Vợ em là người chịu lạnh kém mà ngồi ghế cuối vẫn xác nhận nóng và ngộp. Chỉ đến khi em gắn thêm quạt ở hàng ghế 3 thì mới bớt cảm giác khó chịu
Có khi bác phải cho em ngồi xe bác thử mới được, bác có hay ghé Mitsu Q2 không em ở gần đó.
Em ngồi hàng 3 Outlander 2017 2.4 cũng V-kool xịn toàn thấy lạnh (xe ngừoi nhà không phải xe em nhưng lái xa hay ngồi hàng 3 đi xa đi giữa trời nóng em đều ngồi rồi).

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Đang xài gói v-kool xịn xò chứ không phải mấy cái cách nhiệt hãng tặng tào lao nhé bác. Em có sao nói vậy, xe nhà em sử dụng hàng ghế thứ 3 vẫn nóng, gió đã chỉnh chỉa lên trần, quạt mức 4 hoặc 5. Vợ em là người chịu lạnh kém mà ngồi ghế cuối vẫn xác nhận nóng và ngộp. Chỉ đến khi em gắn thêm quạt ở hàng ghế 3 thì mới bớt cảm giác khó chíu
Đung rồi, mình cũng đang đi bản 2.4 mà lúc nào leo lên xe cũng pgải mở quạt max con nó mới nói k nóng nhưng k lạnh, nói chung là Mit nên lắng nghe người tiêu dùng thiết kế thêm dàn lạnh sau độc lập gắn bên hông như con Cap Revv gắn thêm vậy thì sẽ ok hơn.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Đung rồi, mình cũng đang đi bản 2.4 mà lúc nào leo lên xe cũng pgải mở quạt max con nó mới nói k nóng nhưng k lạnh, nói chung là Mit nên lắng nghe người tiêu dùng thiết kế thêm dàn lạnh sau độc lập gắn bên hông như con Cap Revv gắn thêm vậy thì sẽ ok hơn.
Thật sự em cũng tò mò mấy xe bác nào nói nóng hay không đủ mát. Nếu khi nào bác có dịp ghé Mitsu Q2, cho em biết em chạy qua ngồi thử xem chứ trải nghiệm của em là ngược lại.
Em không phải fan cuồng hãng xe nào mà theo trường phái có gì nói đó nên cũng muốn thử nghiệm ngồi trên xe Outlander mà mấy bác kêu là hàng 3 nóng dù đã max gió và 18 độ.