Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/6/07
2.811
1.777
113
Ngon tuyệt đặc sản dê quận 1</h1> Óc dê chiên bơ thơm nồng, nước lẩu ngon ngọt và cà ri dê cực kỳ đắt khách là những món đặc sắc của quán Bảy Hồng.
Vào những buổi tối trời lạnh, không gì vui thú hơn cùng bạn bè suýt soa bên lò than, ăn những món nướng, lẩu... TP HCM có nhiều quán chuyên về các món ăn được chế biến từ dê. Nổi tiếng nhất có lẽ là lẩu dê nằm trên đường Trương Định, lầu dê Bàu sen trên đường Lê hồng Phong, rồi ở Gò Vấp... Mỗi nơi mỗi kiểu, giá cả cũng tùy theo đó mà khác nhau. Nhưng quán Bảy Hồng nằm khuất trong con hẻm nhỏ trên đường Trần Quang Khải chỉ có những người sành ăn lâu năm mới biết đến.
Quán rất nhỏ hẹp nhưng lúc nào cũng đông khách, nhất là vào những buổi chiều tối. Thực đơn rất phong phú những món ăn chế biến từ thịt dê như vú dê nướng, tim cật xào, dê bóp thấu, dê xào sa tế... Món vú dê nướng ở đây được tẩm ướp và nướng sẵn kèm theo đậu bắp luộc, với gia vị là chao và ớt xay. Có thể coi đây là "đặc sản" của quán Bảy Hồng, miếng dày và giòn, thấm gia vị tẩm ướp khác lạ, không mỏng dính và nhạt như những quán dê nướng khác.
Lẩu dê được nấu từ nước lẩu gia truyền, thơm mùi vị đặc trưng của hồi, quế. Nước lẩu trong và ngọt, không hề có váng mỡ nên ăn không hề ngấy. Thức ăn kèm thêm như các loại rau xanh, thịt, váng đậu. Quán nổi tiếng nhất là món cari dê, rất nhiều người đến đây chỉ để mua về nhà. Vì thế đây là món rất hot và rất mau hết. Nếu bạn đến sau 7h tối cuối tuần, đôi khi sẽ không có cơ hội nếm thử món cà ri trứ danh này đấy.
Nếu thích, bạn có thể nhấm nháp thêm rượu thuốc ngâm gia truyền, rượu nếp than tự nấu cũng rất hấp dẫn... Giá cả ở quán Bảy Hồng cũng tương đối dễ chịu, trung bình từ 45.000 - 55.000 đồng/ món, 100.000 - 120.000 đồng một nồi lẩu.
Địa chỉ: Hẻm 141 đường Trần Quang Khải, Q.1.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.179
113
HCM city
Theo em thì 304 Lê Văn Sĩ. Chất lượng được nhất trong các quán dê ở nội thành SG mà em đã từng ăn.
Quán này còn treo cả cái đầu dê nữa đó bác.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
nqkhanhn nói:
vậy bác chịu khó về Cần Giuộc, bảo đảm dê 100%, làm rất ngon, và rẻ nữa:D
Cần Giuộc thấy cả tỉ lò Lạp Xưởng chẹp chẹp
qua phà Mỹ Lợi tới Gò Công rùi vẫn còn bán ì xèo
Cụ nào có xuống sẵn dịp mần cái phóng sự QL 50 lun coi nó tráng nhựa xong chưa

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!
Chiều nay em có mấy anh em thuộc cánh "giặc lái già" bạn từ hồi còn ở lính từ Hà Thành vô chơi, mấy chả iu cầu thịt DÊ NGON lại đòi đáp ứng nhu cầu cho cả phụ nữ và ...teen! Em thua rùi, chả bít ở đâu. Các Bác vui lòng giúp đỡ tư dzấn giùm, em chân thành cảm tạ!
Gần nhà nè. Xuống cầu NVCừ qua Q8, đi thẳng qua thêm cầu nhỏ nữa qua khỏi vòng xoay chút xíu là đến quán đó liền. Nằm ở ngoài đường mặt tiền luôn. Em thường đi ăn lắm mà quên mất tên rồi. Có phòng lạnh luôn, dê cục bự bự không àh, nghe ba em khen ngon quá trời. Hơi mắc tí. Xung quanh khu vực này cũng có nhiều quán dê lắm.

Hạng D
25/2/09
1.230
65.486
113
Quán dê của anh em ông ngừoi Ấn Độ trên đừong Tân Hải, P.13, Quận Tân Bình kìa bác, e chả nhớ số mấy, mà quán này bán tới 10h là nghỉ rồi.

Tập Lái
1/9/09
28
0
0
hieuvv nói:
Quán dê của anh em ông ngừoi Ấn Độ trên đừong Tân Hải, P.13, Quận Tân Bình kìa bác, e chả nhớ số mấy, mà quán này bán tới 10h là nghỉ rồi.

Quán này ăn ngon ah. Em ăn hoài ah

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
nqkhanhn nói:
GÓc Lê HỒng Phong và Nguyễn Trãi, lẩu dê Bàu Sen đi bác!
Chỗ này gần nhà em. Nhưng chỉ nên ngồi dưới đất. Lên lầu phục vụ vô cùng kém! Chủ quán có vẻ không cần khách

In
Hạng B2
24/8/10
152
3
18
49
4h rùi, chọn được quán nào chưa bác Ha

Status
Không mở trả lời sau này.