Tập Lái
12/2/18
7
3
1
TPHCM
Xin chào mọi người !
Nhân dịp hè nên tháng 6/2018 này mình định làm cái tour tự túc bằng con Vios đi Quy Nhơn và dự kiến đi trong 7 ngày (hoặc hơn 1 chút tùy biến) như bên dưới với suy nghĩ là : lượt đi còn khỏe nên chỉ dừng 1 lần, lượt về có lẽ mệt nên dừng 2 lần. Vậy nên nhờ anh em giúp dùm thiết kế đi "nhảy cóc" như thế hợp lý chưa nhé !
LƯỢT ĐI :
+ Sài Gòn - Phan Rang (360Km) : xuất phát 5 giờ sáng, đầu giờ chiều tới Phan Rang nhận phòng. Chiều tắm, ăn uống nghỉ ngơi tại Phan Rang (đêm thứ 1)
+ Phan Rang - Quy Nhơn (300km) : 6h sáng trả phòng đi Quy Nhơn, đầu giờ chiều đến Quy Nhơn nhận phòng. Ở lại QUy Nhơn chơi 3 đêm (đêm ngày 2,3,4)
LƯỢT VỀ :
+ Quy Nhơn - Nha Trang (220Km) : trưa trả phòng đi Nha Trang, chiều tối đến Nha Trang, nghỉ đêm tại Nha Trang (đêm 5). Hôm sau tham quan/tắm biển Nha Trang, nghỉ đêm tại Nha Trang (đêm 6). Trưa hôm sau trả phòng đi Phan Phiết.
+ Nha Trang - Phan Thiết (250Km) : Đầu giờ trả phòng Nha Trang để về Phan Thiết, chiều tối đến Phan Thiết nghỉ đêm tại Phan Thiết (đêm 7). Sáng hôm sau tham quan/tắm biển Mũi Né, trưa trả phòng
+ Phan Thiết - Sài Gòn (190km) : trưa trả phòng về lại Sài Gòn
Tổng thời gian : 8 ngày 7 đêm, khoảng cách di chuyển +- 1600km (tính cả đi lòng vòng tham quan).
.
Nếu ACE nào có biết các điểm dừng ăn sáng/trưa/tối ngon, bổ và giá mềm xíu (ngon bổ thì không rẻ được rồi nên chỉ cần mềm mềm là được ^^) thì chia sẻ giúp nhé!
Trân trọng cảm ơn trước mọi góp ý và chia sẻ của ACE !

Attachments

• Like
Reactions: vkc and yeuxemy
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nhảy như vậy là ổn.. có thời gian chơi. Chỉ góp ý chút với Bác 3 ngày ở Quy Nhơn hơi bị nhiều, nên cắt 1 ngày ghé Phú Yên hay hơn. NẾU bác đi Đảo mới.cần thêm 1 ngày, không thì:
Ngày 1: Eo gió+Kỳ Co, tắm biển và ăn tối, chơi City về đêm.
Ngày 2: Mộ Hàn Mặc Tử, Bảo tàng Quang Trung, KDL Hầm hô.

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Cho em hóng thông tin với.
Em cũng có dự định ra tới Bình Định giống bác vào cuối tháng 6 nè, nhưng lịch trình của e khác bác chút.
Của em thì : SG - Nha Trang (450 km - 1 đêm), Nha Trang - Qui Nhơn(250 km - 2 đêm), Qui Nhơn - Tuy Hòa - Phan Rang (350 km - 2 đêm), Phan Rang - SG (330 km). Đi ven biển với QL1.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em ở Qui Nhơn 3 ngày nè Bác rất OK ngon hơn ở NT, thêm 1 ý nữa trên đường về NT Bác đi ngang Vạn Giã ghé đảo Điệp Sơn tham quan trong ngày chiều 4g Bác lái xe về NT nghỉ đêm. Em nói thật NT bây giờ Tàu không à nên NT bây giờ không còn là lộ trình em ghé. Bây giờ nơi em yêu thích là Qui Nhơn đẹp, sạch và yên bình, nhưng không biết chính quyền và dân bản xứ giữ gìn được bao lâu.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Bác xuống biển mà không lên rừng à? Lịch trình của bác 3 đêm ở Quy Nhơn thì hơi nhiều. Thêm địa điểm nào đó ăn chơi đi bác :D

• Like
Reactions: Bibobibobibo
Tập Lái
12/2/18
7
3
1
TPHCM
Cảm ơn các AE ! Cái gì cũng có lý do của nó và lý do của chuyến đi này thành phần gồm Ông Bà và 2 đứa nhỏ nên cái tài xế thích thì Ông Bà và 2 đứa nhỏ chắc là không thích rồi ^^
Vậy nên để mình kiểm tra lại xem coi có gì ở mấy nơi đó phù hợp với Ông Bà Cháu rồi mới tính chi tiết xem có đi đâu nữa không. Cũng đang tính về tới Phan Rang thì vòng lên đèo để ghé suối nước nóng Tân Sơn (có AE nào gần đây ghé thì cho biết thông tin suối này nhé) và ngắm đèo Ngoạn Mục trước khi ghé Đà Lạt trốn nóng (vì Đà Lạt thì đi nhiều quá giờ lên đó chẳng còn biết đi đâu). MÌnh cũng định cho tụi nhỏ ghé Bảo Lộc nhưng ngoài các thác Đam Bri thì chẳng biết còn gì khác không nên đang phân vân.
Cung đường ven biển thì đẹp đó nên chuyến này chắc mình cũng đi cung đường này cho mọi người ngắm cảnh. Đang đắn đo ghé Lagi hay ghé Bình Châu-Hồ Cốc nữa nè hehehe
Phải như đi 1 mình hoặc đi với AE chiến hữu thì chắc là nhiều chỗ ghé và tùy theo hứng nhưng đi với OBC kiểu này thì cần soạn điểm ghé cụ thể hơn. Dù gì mình cũng còn 2 tuần để lên lịch chi tiết nên vẫn hóng chia sẻ của mọi người nhé !

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Em ở Qui Nhơn 3 ngày nè Bác rất OK ngon hơn ở NT, thêm 1 ý nữa trên đường về NT Bác đi ngang Vạn Giã ghé đảo Điệp Sơn tham quan trong ngày chiều 4g Bác lái xe về NT nghỉ đêm. Em nói thật NT bây giờ Tàu không à nên NT bây giờ không còn là lộ trình em ghé. Bây giờ nơi em yêu thích là Qui Nhơn đẹp, sạch và yên bình, nhưng không biết chính quyền và dân bản xứ giữ gìn được bao lâu.
Ghét nhứt là xả rác bác ơi... lên thuyền Hoa Hoa ăn nhìn xuông rác ơi là rác... bãi Trung Lương - Cát Tiến cũng rất đẹp nhưng rác thì cũng ôi thôi...

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Ghét nhứt là xả rác bác ơi... lên thuyền Hoa Hoa ăn nhìn xuông rác ơi là rác... bãi Trung Lương - Cát Tiến cũng rất đẹp nhưng rác thì cũng ôi thôi...
Đánh giá ý thức giữ gìn vệ sinh theo em là:
- Người đi du lịch -> Tuân thủ giữ gìn vệ sinh nơi công cộng;
- Người cung cấp dịch vụ -> Nhắc nhở, đi đầu trong công tác vệ sinh;
- Chính quyền -> Kiên quyết xử phạt.
Em đi du lịch các nước nhận thấy ở đâu thực hiện được 3 yêu cầu trên thì chổ đó vô cùng sạch.