Tập Lái
1/2/19
21
25
14
36
Oceanami, e đi 1 lần và thề không bao giờ trở lại. Trả tiền đi mua sự thoải mái, mà như đi xin nó vậy. Gặp nhiều chuyện bực mình như bác kể. Phòng ốc thì bé tí ti, ngột ngạt. Biển thì méo tắm được, check in k có ly nước mà uống, không ai thèm đoái hoài,.... Thôi, bỏ.

Mà sao mấy hotel và resorts ở Hồ Tràm giờ nhận phòng ác quá nhỉ? Như Grand hay Holiday Inn, giờ nhận là 16h, mất mịa 1 ngày rồi còn đâu.
Do mình có thay đổi đột xuất, ban đầu dự định chỉ 2 vc mình với baby thôi nên book bên long hải cho nó sạch sẽ, sau đó có thêm vc đứa em với em út đi nữa nên lỡ book bên oceanami rồi đành chịu vậy, chứ tầm đó người ngay từ đầu mình sẽ book homestay bên vũng tàu, chỗ aria gần bãi long cung rồi, mình từng book 1 căn hộ 2 phòng ngủ tầm giá 2t6, đầy đủ tiện nghi trong nhà hết, bếp, chén đĩa đồ các kiểu.Nhận phòng lúc 9h sáng ngày thứ 7 luôn.
Mà h các khách sạn nó đồng loạt đổi giờ nhận phòng cả rồi các bác ah, mình cũng hỏi bên Imperal với Pullman, đều nhận phòng lúc 16h. Thằng Imperal có cho nhận phòng sớm, phụ phí 580k, e nghe xong out luôn

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Hi các bác, mình rp nhanh chuyến đi cho mọi người luôn ah.
Về Resort Oceanami ( trên thông tin là 5* nha các bác) thì có chút thất vọng các bác ah. Mình book 1 villa 3 phòng ngủ giá 5k9/đêm. mình đến rs lúc 13h, khách đông vãi nồi các bác, phục vụ rất kém, đỗ xe trước cổng lễ tân, vào checkin thì đc báo là giơ nhận phòng 16H, nếu có phòng sớm thì sẽ gọi cho mình, qua chỗ ngồi chờ thì không thấy phục vụ nước, hỏi lễ tân thì nó chỉ ra quầy gần cái bar của rs, tự lấy ly, tư rót uống. 14h được nhận phòng, lễ tân chỉ ra cửa, bảo vệ nói đứng chờ lát có xe điện chở ra villa, xong quay qua bảo mình đánh xe vào bãi rồi đi bộ lại đây. Xe điện tới thì mình phải tự rê hành lý của mình lên xe, chạy tới villa cũng tự vác hành lý vào phòng. Villa đã xuống cấp chỉ còn tầm 6/10 thôi, phòng trên lầu thì dơ, còn bụi bẩn trên bàn ( có thể thấy bằng mắt thường chứ ko phải mình cố tình bắt lỗi nha), mở cửa ra khoảng sân bên hông thì mùi mốc từ cái ghế bốc lên nồng nặc, khách căn bên cạnh hát hò um sùm tới hơn 10h đêm, khuôn viên rộng, phải đi bộ rất xa, điểm cộng duy nhất nằm ở hồ bơi, nước sạch sẽ, ấm, hồ bơi to, phân chia làm 3 phần rõ ràng, trẻ em -0,6m, người lớn 1,4m, hồ bơi sâu trên 1m75. Thất vọng toàn tập. So với 1 khách sạn 4* là mường thanh thì cung cách phục vụ kém quá xa các bác, đánh xe vào cửa khách sạn là bạn phục vụ xách hộ hành lý từ xe xuống và cho lên xe đẩy đem tận phòng, trong lúc chờ làm thủ tục check in mình vừa đặt mông xuống ghế là phục vụ nước ngay, xe cũng được bạn phục vụ đánh vào bãi và quay lại gửi mình chìa khóa. Đánh giá của mình tầm 3,5*
Về ăn uống thì sáng mình ghé bên vũng tàu ăn sáng ở bánh canh ghẹ Anh Vy 109 Võ thị sáu, đồ ăn ngon, giá cả niêm yết rõ ràng, tô bình thường 50k, tô đặc biệt 75k ( nhiều ghẹ hoặc thêm giò heo), mình uống cafe highland gần chợ xóm lưới cũ( chỗ đường lên hải đăng), quán đông và quá ồn ào, xong ghé bạch dinh tham quan 1 lần cho biết, và về ăn trưa ở ốc tự nhiên 3. Quán ốc ngon, giá cả phải chăng, mình kêu 1 dĩa mực trứng chiên nước nắm, 1 đĩa ốc hương sốt trứng muối, ốc len xào dừa, tôm tít cháy tỏi, ốc giác xào rau muống, sò huyết rang me(ốc nhỏ), 1 chén súp cua cho em bé(khá mặn), 1 đĩa hàu nướng phô mai, 1 đĩa chả giò(món này khá dở). 6 lon nước ngọt, tổng thiệt hại tầm 750k, các đĩa đồ ăn số lượng cũng không đc nhiều, cơ sở vật chất quán sạch sẽ, view biển khá đẹp, mình chấm quán này 8/10đ. Tối mình ghé quán ốc 39k nay đổi tên mới ốc thanh vân, nó đông kinh khủng các bác, đường nhỏ, mình đậu xe bên đường cho người nhà xuống xe chưa được 1p mà nó xém tắc cả con đường, giữ xe của quán dẫn đường cho mình đậu xe cách quán khá xa, sau đó chở mình về lại quán. Đồ ăn rất ngon, mình kêu mỳ xào, hàu né, sò dương nướng mỡ hành(400k 1kg) con sò đường kính bằng trái bida, lẩu cá đuối, 2 con ghẹ hấp, nước ngọt, tổng thiệt hại 1100k
Oceanami thì đúng là bye bye sau một lần ở, đúng là dịch vụ kém và phục vụ cũng kém. Bực nhất là cái vụ xe điện, alo cho lễ tân chở từ villa ra lễ tân để trả phòng mà cứ dạ dạ rồi cả hơn 30 phút chưa thấy đâu, đành phải cuốc bộ xì khói

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
cá nhân e cũng cảm nhận giống bác.
nhà e hay ăn ở ốc thanh vân 39k và quán 999 cảm giác vị niêm nếm ổn hơn khu hải sản ở hồ tràm, mà giá ở đây "êm" hơn bên khu hồ tràm
Lúc trưa em đi gần khúc này mà ko biết quán ăn nào, chợt nhớ có bài này trên OS nên em vào xem comment của bác là em phi thẳng tới luôn :D

gỏi cá mai với mực hấp ngon bác :)
Xin chỗ ăn uống ở Long Hải (Bà Rịa - Vũng Tàu)

Hạng B2
9/12/19
461
475
63
Hạng C
3/5/07
522
8.463
93
đúng là ngày ấy đáng nhớ. Hồi 98, tầm 5h sáng, cả chụp người lớn nhỏ lên xe "cá mập" chạy ra vũng tàu, đường 51 thì nhỏ, nhưng ko kẹt.
Chạy đường 30/4 rồi lũi ra bãi sau, ko có ks nhiều như bây giờ, bãi tắm thì cho thuê phao đen đen bằng ruột bánh xe. Bà con thì mua bánh mì, chả giò rồi ngồi trên ăn, trẻ con thanh niên lao ùm xuống biển, sau đó tắm lại nc ngọt trong mấy cái chòi hôi thối um sùm.
Chiều về chắc chắn phải ghé Cora để mua bánh mì.
Đến 1998 là em đi bằng Majesty rồi! Năm 1990 nhà em đi xe lô (đầu xe hơi, thùng xe như xe lam nhưng lớn hơn). Vì xa nên ngủ lại 1 đêm. Sang 1991-1993 tụi em đi xe máy hầu như mỗi cuối tuần. Chỉ cần có trong túi 40-50k là đi.

Hạng C
3/5/07
522
8.463
93
Oceanami, e đi 1 lần và thề không bao giờ trở lại. Trả tiền đi mua sự thoải mái, mà như đi xin nó vậy. Gặp nhiều chuyện bực mình như bác kể. Phòng ốc thì bé tí ti, ngột ngạt. Biển thì méo tắm được, check in k có ly nước mà uống, không ai thèm đoái hoài,.... Thôi, bỏ.

Mà sao mấy hotel và resorts ở Hồ Tràm giờ nhận phòng ác quá nhỉ? Như Grand hay Holiday Inn, giờ nhận là 16h, mất mịa 1 ngày rồi còn đâu.
Chắc bác bị xui. Em ra 13h00 cho nhận phòng luôn.

Attachments

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
chợ hải sản ở đâu vậy bác
bác đi sớm thì xuống Làng chài Long Hải ngay gần Dinh Cô (thuyền đi 2h sáng vào bờ tầm 6-8h sáng) thuyền về có gì mua đó, nhưng phải hỏi chứ lên bờ cái có lái buôn thu mua liền. Sau 8h thì bác search gg tìm Chợ Long Hải, mặt sau chợ là một thế giới hải sản, bác có chút kinh nghiệm sẽ phân biệt được hs nuôi và hs đánh bắt, đa phần ghe nhỏ lên bán sẽ lẫn lộn tùm lum, size lớn nhỏ không đều, còn hàng nuôi thì đều, đẹp, chủng loại nhất định.