Hạng C
16/4/16
752
951
98
Vũng Tàu
Bờ kè phước hải có hàu thanh hương
Hấp 35k/kg
Nướng mỡ hành/pho mai 10k/con
Ngon bổ rẻ, lằn nào em xuống cũng ghé ăn 2-3 làn mới về
Mỡ hành 5k, phô mai 8k, hấp 35k/kg, tôm tích ở đây gọi là cào cào 150k/ dĩa, bạch tuộc 100k/dĩa, mì hải sản 65k/dĩa, coca 15k/lon.
E mới ăn hồi nãy, quán nhỏ e quên tên rồi, kế bên 39k. Hàu bé chứ không to nha các a

Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
Mỡ hành 5k, phô mai 8k, hấp 35k/kg, tôm tích ở đây gọi là cào cào 150k/ dĩa, bạch tuộc 100k/dĩa, mì hải sản 65k/dĩa, coca 15k/lon.
E mới ăn hồi nãy, quán nhỏ e quên tên rồi, kế bên 39k. Hàu bé chứ không to nha các a
Quán Thanh Hương thì nướng họ chơi 2 con/nắp nên ăn khá đã bác. Các bác lưu ý là hàu sữa bé bé chứ ko phải hàu đá to chà bá lửa đâu nha :)

Hạng D
26/3/15
1.349
20.097
113
Quá là chuẩn luôn bác.
Bác đúng dân du lịch những năm 90 đây rồi!!!
Ai mà nói đến Thùy Dương, Cora,...là biết ngay đúng dân du lịch ngày ấy
Thùy Dương đi mãi sau mới biết Intourco (giờ vẫn còn) kế bên đẹp hơn, thoáng đãng hơn đấy.
Lại còn bãi trước bãi sau bãi dâu bãi giữa gì đấy mãi không hiểu nổi vì cũng vẫn là 1 cái đường bờ biển kia mà!!
4h sáng ăn sáng trên xe: đúng chuẩn bánh mì chả lụa muối tiêu :-D
Ăn trưa: cơm gà kho sườn ram, bò viên (ngon nhưng sau mới biết thường là bò viên láo vì bò đắt quá chúng nó cóc làm)
Chiều cuốn gói về.
Cái gọi là du lịch "sáng đi chiều về" chỉ những người 90 mới biết.
Hương vị 16 chỗ hồn hậu của trước đây thiệt là yêu biết mấy bác ạ!
Toy 16c thì cũng ko "phiêu" bằng ngồi Daihatsu bác ạ, thời ấy cứ biết được ba má cho đi Vũng Tàu tắm biển là phải mất ngủ cả mấy đêm trước đó kaka. Mỗi lần đi là cảm xóm nôn nao mấy ngày, giờ cạnh nhà còn ko biết tên nhau...
Xin chỗ ăn uống ở Long Hải (Bà Rịa - Vũng Tàu)

Hạng D
26/3/15
1.349
20.097
113
Mình cũng nhớ ngày xưa, đại gia đình cả đêm háo hức ko ngủ được, trời chưa sáng đã khởi hành trên chiếc xe không máy lạnh. Chừng mặt trời lên là tới Cora, giở bánh mì ra kẹp với chả lụa muối tiêu ăn sáng trên xe. Ghé chợ Bà Rịa mua ghẹ, cua, nghêu, ra tới Long Hải (chắc khúc Đèo Nước Ngọt bây giờ) bày bếp ra luộc hải sản xúm nhau ăn, có đem theo cơm nắm muối đậu nữa, mà sao nó ngon quá chừng. Ăn uống tắm biển đã đời rồi lên xe về, ghé chợ Long Thành mua mít tố nữ, mua khô nai (chắc khô heo chứ nai đâu ra), nhớ có món chuối khô ép nguyên trái nữa…
Giờ đang nằm ở resort buồn hiu, lát lết xuống nhà hàng ăn tối rồi lên ngủ. Sáng mai dậy bơi sơ sơ cho có, buffet rồi trả phòng đạp về SG. Nhớ ngày xưa nghèo rớt, cả năm mới được đi biển 1 lần sáng đi chiều về mà vui thiệt là vui.
Chỗ Long Thành mua bánh trái ngày ấy gọi là "Khu dịch vụ", khách tây và Nga rất nhiều, giờ thì nó là 1 khu nhà liên kế

Tập Lái
1/2/19
21
25
14
36
Hi các bác, mình rp nhanh chuyến đi cho mọi người luôn ah.
Về Resort Oceanami ( trên thông tin là 5* nha các bác) thì có chút thất vọng các bác ah. Mình book 1 villa 3 phòng ngủ giá 5k9/đêm. mình đến rs lúc 13h, khách đông vãi nồi các bác, phục vụ rất kém, đỗ xe trước cổng lễ tân, vào checkin thì đc báo là giơ nhận phòng 16H, nếu có phòng sớm thì sẽ gọi cho mình, qua chỗ ngồi chờ thì không thấy phục vụ nước, hỏi lễ tân thì nó chỉ ra quầy gần cái bar của rs, tự lấy ly, tư rót uống. 14h được nhận phòng, lễ tân chỉ ra cửa, bảo vệ nói đứng chờ lát có xe điện chở ra villa, xong quay qua bảo mình đánh xe vào bãi rồi đi bộ lại đây. Xe điện tới thì mình phải tự rê hành lý của mình lên xe, chạy tới villa cũng tự vác hành lý vào phòng. Villa đã xuống cấp chỉ còn tầm 6/10 thôi, phòng trên lầu thì dơ, còn bụi bẩn trên bàn ( có thể thấy bằng mắt thường chứ ko phải mình cố tình bắt lỗi nha), mở cửa ra khoảng sân bên hông thì mùi mốc từ cái ghế bốc lên nồng nặc, khách căn bên cạnh hát hò um sùm tới hơn 10h đêm, khuôn viên rộng, phải đi bộ rất xa, điểm cộng duy nhất nằm ở hồ bơi, nước sạch sẽ, ấm, hồ bơi to, phân chia làm 3 phần rõ ràng, trẻ em -0,6m, người lớn 1,4m, hồ bơi sâu trên 1m75. Thất vọng toàn tập. So với 1 khách sạn 4* là mường thanh thì cung cách phục vụ kém quá xa các bác, đánh xe vào cửa khách sạn là bạn phục vụ xách hộ hành lý từ xe xuống và cho lên xe đẩy đem tận phòng, trong lúc chờ làm thủ tục check in mình vừa đặt mông xuống ghế là phục vụ nước ngay, xe cũng được bạn phục vụ đánh vào bãi và quay lại gửi mình chìa khóa. Đánh giá của mình tầm 3,5*
Về ăn uống thì sáng mình ghé bên vũng tàu ăn sáng ở bánh canh ghẹ Anh Vy 109 Võ thị sáu, đồ ăn ngon, giá cả niêm yết rõ ràng, tô bình thường 50k, tô đặc biệt 75k ( nhiều ghẹ hoặc thêm giò heo), mình uống cafe highland gần chợ xóm lưới cũ( chỗ đường lên hải đăng), quán đông và quá ồn ào, xong ghé bạch dinh tham quan 1 lần cho biết, và về ăn trưa ở ốc tự nhiên 3. Quán ốc ngon, giá cả phải chăng, mình kêu 1 dĩa mực trứng chiên nước nắm, 1 đĩa ốc hương sốt trứng muối, ốc len xào dừa, tôm tít cháy tỏi, ốc giác xào rau muống, sò huyết rang me(ốc nhỏ), 1 chén súp cua cho em bé(khá mặn), 1 đĩa hàu nướng phô mai, 1 đĩa chả giò(món này khá dở). 6 lon nước ngọt, tổng thiệt hại tầm 750k, các đĩa đồ ăn số lượng cũng không đc nhiều, cơ sở vật chất quán sạch sẽ, view biển khá đẹp, mình chấm quán này 8/10đ. Tối mình ghé quán ốc 39k nay đổi tên mới ốc thanh vân, nó đông kinh khủng các bác, đường nhỏ, mình đậu xe bên đường cho người nhà xuống xe chưa được 1p mà nó xém tắc cả con đường, giữ xe của quán dẫn đường cho mình đậu xe cách quán khá xa, sau đó chở mình về lại quán. Đồ ăn rất ngon, mình kêu mỳ xào, hàu né, sò dương nướng mỡ hành(400k 1kg) con sò đường kính bằng trái bida, lẩu cá đuối, 2 con ghẹ hấp, nước ngọt, tổng thiệt hại 1100k

Hạng D
16/10/11
1.727
9.175
113
Đang ở grand hồ tràm đánh giá phục vụ ok thích hợp gd có con nhỏ.
Bãi tắm dài con nít tắm chơi cát ok.
Hồ bơi 4 hồ liền nhau con nít bơi chơi thoải mái
Mình ăn ở quán ba phí đồ ăn chế biến rất ít gia vị nên ăn cảm thấy ki mặn mà nhưng cảm nhận đc vị thật hải sản

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Mình cũng review cho các bác “lỡ” chạy tuốt lên Novaworld Hồ Tràm: dọc dãy shop house có nhà hàng Mango Tree chuyên món Thái khá ngon, mấy đứa teen thích ăn hơn vô quán hải sản. Kế bên là quán kem Baskin Robbins và vài quán cà phê khá đẹp, vô nghỉ mệt tránh nắng chờ quay về resort nhận phòng cũng ok.

• Like
Reactions: hienmtd
Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Toy 16c thì cũng ko "phiêu" bằng ngồi Daihatsu bác ạ, thời ấy cứ biết được ba má cho đi Vũng Tàu tắm biển là phải mất ngủ cả mấy đêm trước đó kaka. Mỗi lần đi là cảm xóm nôn nao mấy ngày, giờ cạnh nhà còn ko biết tên nhau...
View attachment 2770411
Hồi đó lớp tụi em cũng đi VT bằng xe này, không hiểu sao mà nhét được 16 đứa. Tới dốc 47 mấy thằng phải nhảy xuống đẩy xe chứ bò lên không nổi. Nhớ lại vui ghê.

• Love
Reactions: nghiarom
Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Hi các bác, mình rp nhanh chuyến đi cho mọi người luôn ah.
Về Resort Oceanami ( trên thông tin là 5* nha các bác) thì có chút thất vọng các bác ah. Mình book 1 villa 3 phòng ngủ giá 5k9/đêm. mình đến rs lúc 13h, khách đông vãi nồi các bác, phục vụ rất kém, đỗ xe trước cổng lễ tân, vào checkin thì đc báo là giơ nhận phòng 16H, nếu có phòng sớm thì sẽ gọi cho mình, qua chỗ ngồi chờ thì không thấy phục vụ nước, hỏi lễ tân thì nó chỉ ra quầy gần cái bar của rs, tự lấy ly, tư rót uống. 14h được nhận phòng, lễ tân chỉ ra cửa, bảo vệ nói đứng chờ lát có xe điện chở ra villa, xong quay qua bảo mình đánh xe vào bãi rồi đi bộ lại đây. Xe điện tới thì mình phải tự rê hành lý của mình lên xe, chạy tới villa cũng tự vác hành lý vào phòng. Villa đã xuống cấp chỉ còn tầm 6/10 thôi, phòng trên lầu thì dơ, còn bụi bẩn trên bàn ( có thể thấy bằng mắt thường chứ ko phải mình cố tình bắt lỗi nha), mở cửa ra khoảng sân bên hông thì mùi mốc từ cái ghế bốc lên nồng nặc, khách căn bên cạnh hát hò um sùm tới hơn 10h đêm, khuôn viên rộng, phải đi bộ rất xa, điểm cộng duy nhất nằm ở hồ bơi, nước sạch sẽ, ấm, hồ bơi to, phân chia làm 3 phần rõ ràng, trẻ em -0,6m, người lớn 1,4m, hồ bơi sâu trên 1m75. Thất vọng toàn tập. So với 1 khách sạn 4* là mường thanh thì cung cách phục vụ kém quá xa các bác, đánh xe vào cửa khách sạn là bạn phục vụ xách hộ hành lý từ xe xuống và cho lên xe đẩy đem tận phòng, trong lúc chờ làm thủ tục check in mình vừa đặt mông xuống ghế là phục vụ nước ngay, xe cũng được bạn phục vụ đánh vào bãi và quay lại gửi mình chìa khóa. Đánh giá của mình tầm 3,5*
Về ăn uống thì sáng mình ghé bên vũng tàu ăn sáng ở bánh canh ghẹ Anh Vy 109 Võ thị sáu, đồ ăn ngon, giá cả niêm yết rõ ràng, tô bình thường 50k, tô đặc biệt 75k ( nhiều ghẹ hoặc thêm giò heo), mình uống cafe highland gần chợ xóm lưới cũ( chỗ đường lên hải đăng), quán đông và quá ồn ào, xong ghé bạch dinh tham quan 1 lần cho biết, và về ăn trưa ở ốc tự nhiên 3. Quán ốc ngon, giá cả phải chăng, mình kêu 1 dĩa mực trứng chiên nước nắm, 1 đĩa ốc hương sốt trứng muối, ốc len xào dừa, tôm tít cháy tỏi, ốc giác xào rau muống, sò huyết rang me(ốc nhỏ), 1 chén súp cua cho em bé(khá mặn), 1 đĩa hàu nướng phô mai, 1 đĩa chả giò(món này khá dở). 6 lon nước ngọt, tổng thiệt hại tầm 750k, các đĩa đồ ăn số lượng cũng không đc nhiều, cơ sở vật chất quán sạch sẽ, view biển khá đẹp, mình chấm quán này 8/10đ. Tối mình ghé quán ốc 39k nay đổi tên mới ốc thanh vân, nó đông kinh khủng các bác, đường nhỏ, mình đậu xe bên đường cho người nhà xuống xe chưa được 1p mà nó xém tắc cả con đường, giữ xe của quán dẫn đường cho mình đậu xe cách quán khá xa, sau đó chở mình về lại quán. Đồ ăn rất ngon, mình kêu mỳ xào, hàu né, sò dương nướng mỡ hành(400k 1kg) con sò đường kính bằng trái bida, lẩu cá đuối, 2 con ghẹ hấp, nước ngọt, tổng thiệt hại 1100k
Oceanami, e đi 1 lần và thề không bao giờ trở lại. Trả tiền đi mua sự thoải mái, mà như đi xin nó vậy. Gặp nhiều chuyện bực mình như bác kể. Phòng ốc thì bé tí ti, ngột ngạt. Biển thì méo tắm được, check in k có ly nước mà uống, không ai thèm đoái hoài,.... Thôi, bỏ.

Mà sao mấy hotel và resorts ở Hồ Tràm giờ nhận phòng ác quá nhỉ? Như Grand hay Holiday Inn, giờ nhận là 16h, mất mịa 1 ngày rồi còn đâu.