Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em khuyên bác nên lấy Ev biturbo luôn. Em đang đi không có vấn đề gì cả.
Xe Everest đã bán hơn chục ngàn chiếc, lỗi xì nhớt gì đó khoảng 500 ae bị.
Mà vấn đề đó theo em không phải to tát gì cho lắm. Gọi lên hãng kêu vô kiểm tra cho chắc ăn thì họ cũng nói chuyện sắp xếp bình thường để giải quyết cho em, còn nói lỗi này có cả KTV của chính hãng Ford xuống tận đại lý để huấn luyện và giám sát.

• Like
Reactions: PMH82 and KToan181
Hạng C
9/9/16
522
393
78
Vote mazda cx8, xe chuẩn men mắt hí thời thượng. Con EV nhìn cụt mịt, xấu.

Hạng B2
5/9/15
216
232
68
Mà vấn đề đó theo em không phải to tát gì cho lắm. Gọi lên hãng kêu vô kiểm tra cho chắc ăn thì họ cũng nói chuyện sắp xếp bình thường để giải quyết cho em, còn nói lỗi này có cả KTV của chính hãng Ford xuống tận đại lý để huấn luyện và giám sát.
Một bác đã được xử lý, sau khi đi 700km lại bị tiếp
Xin cho em ý kiến nên mua Ford Everest hay Mazda CX8?

Bác kiểm tra xem xe bác còn số khung ko nhé.
Xin cho em ý kiến nên mua Ford Everest hay Mazda CX8?

• Like
Reactions: LômCom
Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Dạ em chào anh! em là Bảo An - Mazda Chi Nhánh Gò Vấp ạ! bên em có chiếc cx8 để mình lái thử trải nghiệm cho mình dễ quyết định hơn ạ! SĐT em: 0937 001 068. Địa chỉ: 189 Nguyễn Oanh, Phường 10 Gò Vấp, nếu anh ko tiện ghé showroom thì em có thể mang xe qua cho mình lái thử tận nhà ạ! em cảm ơn ạ
Có test trên cao tốc được ko , dĩ nhiên phí cầu đường , xăng mình chịu .

• Like
Reactions: Latumi and LômCom
Hạng B1
3/11/19
60
34
1
29
mấy thể loại ất ơ lên hỏi kiểu ngày thường ngu lol bõ mẹ ra, có tiền tỷ mà k quyết định dc cuộc sống mình, các bác đừng tư vấn con mẹ gì hết, cũng tự xách tiền đi mua Fotuner à

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chỉ có mấy anh em hay mở nắp capo mới để ý thôi, có rất nhiều người không để ý và nếu bị chưa chắc họ tham gia vô hội nhóm. Chừng nào Ford ra thông báo chính thức nguyên nhân bị lỗi và cách khắc phục thì hẳn mua cho yên tâm.

• Like
Reactions: KToan181
Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
Chỉ có mấy anh em hay mở nắp capo mới để ý thôi, có rất nhiều người không để ý và nếu bị chưa chắc họ tham gia vô hội nhóm. Chừng nào Ford ra thông báo chính thức nguyên nhân bị lỗi và cách khắc phục thì hẳn mua cho yên tâm.
Mua Quynh Đai là sáng suốt a ơi! Bọn xe Nhụt xe Mẽo muỗi thôi

Tập Lái
4/6/12
34
61
18
Máy dầu có êm, có tốt mấy đi nữa vẫn không êm bằng máy xăng! Sau vài năm sẽ ồn, hôi...nếu dùng cho gia đình CX8 quá hợp lý! Bạn sẽ cảm thấy rất nhàn khi lái CX5, CX8 mọi thứ rất nhẹ nhàng. Đẹp, giá phải chăng! Hong biết sao mazda lại bị ghét vậy? Mỗi xe có 1 lợi thế riêng, mua về bạn bảo trì bảo dưỡng tốt thì bền như nhau chi phí cũng không chênh lệch nhau mấy đâu!

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Theo mình thì đi đường trường nhiều thì Ford Everest (rất nhiều tính năng an toàn cho người lái, bên cạnh chống ồn chủ động). Đi đô thị nhiều thì CX8 cho cái nhìn bóng bẫy.

Hạng B1
8/11/16
59
27
21
37
View attachment 2145013

Do nhu cầu di chuyển được chủ động hơn,nên gia đình em muốn sắm một chiếc xe, nhưng do phân vân giữa hai dòng xe Ford Everest titanium bản 1 cầu và chiếc Mazda CX8 bản Luxury.

Em chưa chạy thử, chỉ mới đi nghía thử hai em nó, nên về cảm giác lái khả năng vận hành, và khi đi đủ 7 người thì sự thoải mái xe nào tốt hơn. Vì kiến thức có hạn về xe, nên rất cần kinh nghiệm của mọi người trong diễn đàn góp ý giúp em.

Mong các anh chị em, giúp đỡ cho em những nhận xét về hai chiếc xe trên.

Cám ơn mọi người rất nhiều.
Bạn dắt theo gấu ra Showroom, leo lên xe và chạy thử 2 con xe.
Và cuối cùng, gấu chọn con nào, thì mua con đó.
Tin mình đi, bạn sẽ không hối hận.