Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
RE: Xin cho ý kiến về Mazda 3 AT

Chúc mừng bác fots đã có xe mơi như ý. Mình đã sang lại chiếc M3 để mua chiếc Ford Es2.3 rồi nên cũng ko quan tâm đến dòng xe Mazda nữa. Chúc các bác vui với vợ 2 của mình!!1:mad:

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Hiện giờ mình vẫn đang còn dư 1 cái M3 AT. Bác nào cần xin gọi cho mình 0908 565656 để biết chi tiết. Xin cảm ơn.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đây là ảnh con Mazda 3
đuôi nó cụt đầu nó tròn

Các bác đi M3 đừng giận nhé, tôi cũng chạy Mazda mà

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

OTXM tháng 11 đăng bài mazda triệu hồi M3 (không phải ở VN) về sửa lỗi có thể làm túi khí không bung khi va chạm. hiện chưa có báo cáo tai nạn nào của dòng xe này vì không bung túi khí.

ford VN bị mấy vụ xe tan tành không bung túi khí mà vẫn tỉnh bơ quảng cáo trên báo tuổi trẻ "hệ thống 6 túi khí bảo vệ an toàn gia đình bạn" ....

trơ trẽn [&:]

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Mazda6 có bung các bác à..bác nào ở gần VMC Công Hòa thì xin mời ghé vô tham quan 1 ẻm tan tành dàn đầu, túi khí "bùm" 2 cái, thằng lái khg chết vẫn về nhà nhậu được nhưng phải ói ra đến 150 chai để sửa ... ặc ặc [:'(][:'(][:'(], tiền 2 cái túi đã là 36 chai roài..thà khg bung còn zui hơn [8D][8D]

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City

Tôi cũng sẽ lấy một chiếc M3 tháng 12 tới. Sắp tới tôi đi công tác ở Malaysia, Singapore và Hồng Kông nên định tìm mua một số phụ kiện tuỳ chọn (option) của M3 về lắp nhưng còn chưa rõ là có thể lắp các phụ kiện nào và nên mua ở đâu. Bác nào biết thì cho xin ý kiến nhé. Rất cám ơn các bác! :D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Bác thacvinh đang ở Singapore đó, bác liên lạc với bác ấy đi, bác ấy đang buồn vì bên đó không có bạn cùng sở thích. Nghe bác ấy nói bên đó nhiều đồ chơi lắm.

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Em thì thấy cái tang trống ở 2 bánh sau trông mất thẩm mỹ không chịu được. Mâm đúc mà đi với tang trống thì không được rồi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Căng nhỉ , mỗi người 1 ý biết đâu mà lần . Thật ra vần đề thẩm mỹ thì khó đánh giá chỉ ngại chất lượng của xe không biết ra sao[8D]

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em nghĩ các bác đang chạy M3 đánh giá về M3 là tốt nhất, bộ 4room này không có ai chạy M3 sao ta?

Em thấy về thiết kế thì Mazda rất tuyệt, rất emotional (rất có cảm xúc). Ngối vào M3 đúng là cảm thấy chật chội về không gian nhưng không đem lại cảm giác gò bó. Điều này là do thiết kế hiện đại của các đường nét trong xe. Theo em thì thiết kế nội thất của M3 đẹp nhất (hơn cả M6) trong dòng xe hạng thường cho đến hạng trung tại Việt Nam. Về thiết kế bên ngoài, dáng xe em cung cho là xuất sắc! Có thể có vài chi tiết cho là kì kì vì nhìn chưa quen mắt thôi!

Một thiết kế mà mới nhìn ai cũng cho là đẹp thì rất dể gây nhàm chán về sau vì thiết kế ấy đã vẽ theo kiểu mà mọi người đã quen nhìn rồi!

Bác nào nhớ cái thời chiếc Dream II mới xuất hiện. Chắc nhiều bác cũng cho là nó xấu hơn chiếc DD đỏ. Nhưng cho đến bây giờ mười mấy năm trôi qua nó vẫn còn đẹp! Gần đây thôi một chiếc xe Nouvo có hình thù "kì cục" xuất hiện, em nghĩ bây giờ cũng có nhiều người cho là nó đẹp! Gần đây chiếc BMW seri 7 cũng gây tranh cãi về thiết kế bên ngoài. Em nhớ cách đây khoảng gần 2 năm khi em được ngắm nhìn con BMW seri 7 trưng bày ở Duty Free sân bay Dubai. Xấu tệ!!!! Nhưng bây giờ khi nhìn nó chạy trên đường phố Sài gòn thì đúng là "không có đối thủ"!!!! Tuyệt đẹp!

Em chưa chạy M3 nhưng với bộ giảm xóc do Ford thiết kế, chế tạo. Body, khung gầm do Volvo thiết kế. Máy, hộp số do Mazda thiết kế sản xuất thì không thể tệ được!