Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
Em đã đăng kí mua mazda 3 đầu tháng 11 sẽ có xe. Xin các bác cho em biết ý kiến về xe này thế nào?
Xin cảm ơn các bác.

Tập Lái
29/9/04
12
0
0
RE: Xin cho ý kiến về Mazda 3 AT

Bạn còn xin ý kiến gì nữa. Chúc mừng bạn đã cưới được cô vợ như ý ( Mông to, máy khoẻ dáng sport...)
Hãy cố gắng mả thưởng thức tuần trăng mật đi. Nhẹ nhàng và tình cảm thôi nhé !

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Em cảm on bác Tony. Nhưng không biết bác đã chạy thử xe này chưa? bác thấy nó thế nào?

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Cũng khó mà đánh giá được ngay vì là xe mới được tung ra mà - tuy nhiên có 1 điều là giá như vậy thì quả là cao.

Về dáng xe thì theo mình là đẹp, tuy nhiên nhìn chưa quen mắt thì sẽ thấy nó ngắn và u u làm sao ấy, khg thuôn nuột - mình thích nhất là bộ mâm đúc R16 theo xe và bộ đèn trước khá sáng, tốt hơn Mazda6

O.S.P.D
27/1/04
649
982
93
Vietnam

Đúng là nhờ bộ bánh R16 mà M3 có cảm giác bám đường rất tốt khi cua ở tốc độ cao, vừa rồi mình có thử lái chiếc AT này, cảm giác "phê" thật đấy, nhưng thật tình mà nói M3 thoạt trông thì đẹp đấy nhưng nhìn kĩ bị mất điểm ở phần đuôi, trông cứ ngăn ngắn làm sao ấy [8|], không hài hoà với tổng thể xe lắm (xin lỗi các bác nào đang cưỡi em M3, chỉ là ý kiến cá nhân thôi :D)

Tập Lái
11/10/04
1
0
0
43

Tôi cung thấy con Mazda 3 được lắm mạc du chưa co thử chạy đường dài.
Mà không biết bây giờ có đăng ký mua được con đấy không nhi? tôi thấy nó cũng thế thao, mà xăng chac chu ấy cung nuốt it. Các bác cho tôi biết với Giá bao nhiêu và có thể đăng ký mua ngay được không với.

big thks!

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Bác sondinh ko nói sớm em sang lại cho bác con M3 của em 05/11 này có hàng về. Em vừa lấy con Ford Es 2.3AT sáng nay rồi, chạy cũng êm lắm các bác ui.

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Mazda3 cách âm cũng tốt, đúng chỉ có một điều không thích là cái đuôi trông ngắn quá giống như loại xe coupe chứ không phải sedan. (Mặc dù chiều dài của Mazda3 còn dài hơn 318i, Ford Ghia) và xe 1.6AT vẫn hơi yếu các bác ạ.

to bác mazda 3 black,

em cũng vừa mới cưới một em mazda 3 đỏ AT, sau đây là một vài cảm nghĩ của em, nhân tiện xin chia sẻ cùng bác:

- hệ thống lái tốt, bánh lớn nên độ bám đường tốt, độ vọt theo em là quá OK với động cơ 1.6, thực ra thì em cũng chưa chạy nhanh nhiều nên chưa biết khi chạy nhanh sẽ ra sao, nhưng trong thành phố thì chạy rất sướng!

AT nên cực nhàn, tuyệt nhiên không còn những mối lo hoàn toàn vớ vẩn của chính em trước đây như : chết máy, khó điều khiển số, vvv...

chạy mazda 3 bác cũng khỏi lo về giá xăng tăng hay giảm, vì theo em là khá tiết kiệm, em mới đổ một bình 300.000 mà chạy mãi (hơn 200 cây) mới hết non nửa, em có đọc báo thấy nói mazda 3 được bình chọn là chiếc xe kinh tế nhất trong năm đấy (ở Mỹ thì fải)

về hệ thống âm thanh thì được , nhưng không fải là quá mĩ mãn, nếu bác là người chơi hi-end thì chắc fải độ thêm một chút rùi, nhưng với riêng em thì thấy OK, (em cũng hay nghe nhạc lắm) , vặn volume lớn tiếng bass hơi bị ù, nhưng chắc bác cũng chẳng fải lúc nào cũng thích nghe lớn đến mức ấy đâu.

về tiện nghi này nọ thì quá được, bên trong xe được tổ chức không gian rất hợp lý, có rất nhiều chổ để đồ, đầu tiên em còn hơi ngạc nhiên vì không nghĩ lại có nhiều chỗ để đồ đến thế!

về cách âm thì cũng được, nhưng không thể nói là ngồi trong xe không nghe thấy một tiếng động nào bên ngoài được, tuy nhiên với tiêu chuẩn của riêng em thì thấy như thế là ok.

về kiểu dáng thì em thấy mazda 3 đẹp đấy chứ, nhiều bác nói không thích cái đuôi, nhưng em lại thích, đuôi vểnh như thế trông rất sport, mà thực ra mazda không hề ngắn đâu, trông so với mazda 6 có cảm giác ngắn hơn vì phần kính sau được thiết kế liền mạch thành một đường con từ nóc xuống đấy thôi, (các xe khác thường có một đường gập giữa phần mui và phần kính xe, khiến cho phần cốp dài ra, thực ra cốp mazda 3 và mazda 6 rộng bằng nhau), thiết kế kiểu này nhìn rất Châu Âu đấy chứ, phá cách một chút bao giờ cũng hay bác ạ!

nói chung theo em, chiếc mazda 3 này nhìn rất đẹp khi chạy chầm chậm ngoài đường, cho ta có cảm giác đang nhìn một chiếc xe của Châu Âu, khác với rất nhiều loại xe có kiểu dáng thông thường khác (chiếc Gala lại có một vẻ đẹp rất Chấu Á, còn chiếc Laceti thì thấy ngay một vẻ khỏe đẹp kiểu Mỹ)

em cũng làm nghề thiết kế nên em có biết chút chút về thiết kế xe, chắc chắn là chẳng có một chiếc nào có thiết kế ... dở hơi cả, vì trước khi ra đời, chúng được nghiên cứu và thiết kế rất tỉ mỉ, rất rất chuyên nghiệp, tất cả những gì chúng ta thấy có vẻ ... sao sao ấy, thực ra đều đã được tính toán kỹ lưỡng hết rùi.

nhưng mà cái chuyện xấu đẹp thì cũng chẳng thể nào nói hay được, nó còn tùy thuộc vào mắt nhìn của mỗi người, cũng hệt như chuyện ngắm nhìn một người phụ nữ vậy, bác thì bác thấy vợ bác xinh nhất thế giới, nhưng em cũng thấy bà xã em cũng vậy!hihihihi, thôi thì miễn thấy sướng là được bác nhỉ?

vài lới lăng nhăng cùng bác, chúc mừng bác có vợ mới ... như em.

bữa nào tụ lại làm chầu cafe nha bác?

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City

Tôi cũng khoái M3 này lắm nhưng phải tháng 12 mới lấy được xe. Vợ tôi thì cứ chê là hàng ghế sau ngồi hơi chật và có vẻ bất tiện khi đi xa. Không biết bác đi rồi có cảm giác như thế không? Tôi xem trên mạng yahooautos thì nhược điểm của dòng xe này đúng là chỗ để chân hàng ghế sau không được thoải mái lắm. Bác có độ thêm gì thì cho biết để anh em học tập với nhé!