có nên mua vinhomes center park

• Total voters
    126
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Chiêu của CDT mà ko ai nói ra cần lưu ý:
1. CC bên ngoài nó làm 4 sao (kể cả phong cảnh và công viên trông bắt mắt) : Phần này chiếm tỷ trọng giá thành ít lắm
2. Bên trong CC tiêu chuẩn nó làm có 3 sao thôi các bác.

thật 100% chứ ko bịa chém gió
VCP chủ yếu là gd trẻ ở phù hợp, đưa đón con nhỏ đi học tiện, đó là yếu tố để họ chấp nhận những khuyết điểm, còn thật ra, nếu tầm tuổi trung niên, ko lo con cái, thì cần 1 ko gian khác, tốt hơn. Đó cũnng là lý do mà rất rất nhiều nhà đầu tư mua trước, đa số là người Bắc thoát hàng, ko phải vì họ lời mà có vẻ xu thế của VCP sau này ko phù hợp với người có tuổi!!

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B2
9/8/17
191
390
63
53
Tôi thấy VCP giá hiện tại tốt gấp vạn lần New city, nhà TĐC mông má lại bán giá trên trời.Khi khu Q2 phát triển hết thì nó nát như tương rồi!

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tôi thấy VCP giá hiện tại tốt gấp vạn lần New city, nhà TĐC mông má lại bán giá trên trời.Khi khu Q2 phát triển hết thì nó nát như tương rồi!
Đừng bàn cái thằng TDC vô đây bác, em nghĩ nhiều ng bị saler lừa mua khá nhiều rồi, vì ng ta ít thông tin hoặc ko rành bên đây!! Chứ em nghĩ nếu họ bik rõ ràng quá trình hình thành thì có cho tiền cũng ko dám mua! haizz... giờ mà lỡ mua ko bik sao bán dc nữa haha, truyền cục than nóng, thằng cuối cùng là thằng bị phỏng!

Hạng B2
20/10/13
148
702
103
Chất lượng bên trong mình chả có gì phàn nàn, máy lạnh âm trần daikin bg mình nhìn thấy máy cái máy lạnh treo lủng lẳng sao nhìn nó xấu thế. của kính euro full từ đầu tới đít, bếp và tủ quần áo hoàn thiện khá tốt hơn hẳn bọn cty nội thất bên ngoài mình mới làm. hệ thống an toàn khá tốt từ PCCP đến thiết bị điện ( khá nhạc nhiên có dây mát để đấu nối cho các thiết bị điẹn tiêu chuẩn châu âu). nền lát gỗ, thiết bị vệ sinh toto. Chỗ nào hơn xin mời các bác cho biết để làm căn. Cả 10K căn thì chẳng tránh được lỗi. VCP mắc lỗi 1 số căn layout không hợp lý.

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Toàn dự án 44ha (tức là 440,000 m2 tính luôn công viên), 18 tòa nhà và có 10k căn hộ => trung bình thì mỗi căn hộ có tầm 44m2 không gian. Như này là rộng hay chật các bác? Nếu thử lấy các dự án khác (mỗi dự án chỉ có 1-2 tòa nhà và có vài cái cây trước sau) thì so sánh thế nào nhỉ. Vẫn cảm thấy VHCP ok đó chứ.
(Ví dụ
- SkyCenter gần sân bay 495 căn có 12000m2 => trung bình 24.2m2/căn
- Novaland Golden Mansion 15000m2 675 căn hộ + 37 nhà phố => trung bình 24.4m2/căn
- The Prince Residence gần cầu Công Lý 4.647 m², Hơn 280 căn => trung bình 16.6m2/căn)

Có mấy bác nói lỡ mua trong đó rồi k lẽ chê. Cái này cũng đúng, nhưng giá không thấp nên để cái "lỡ" đó xảy ra thì thiết nghĩ họ đã suy nghĩ cân nhắc dữ lắm chứ không phải cầm tiền phi cái vèo đâu. Mỗi người sẽ có 1 quan điểm riêng, ví dụ mình đi làm ở Bình Thạnh k lẽ qua Q4,5 mua nhà ở. Hoặc bác khác toàn sống ở Q5, 10 thì kêu mua chi ngoài cầu SG xa xôi vậy,... blah blah. Hồi xưa giờ sale với truyền thông làm quá, cộng với VINGROUP và a V bị ghét nhiều, nên mọi người ghét chùm cũng đúng thôi.

Cá nhân mình vẫn bảo lưu quan điểm VHCP vẫn là tốt đối với nhu cầu cá nhân và gia đình.
Vài dòng chia sẻ :p :p

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Toàn dự án 44ha (tức là 440,000 m2 tính luôn công viên), 18 tòa nhà và có 10k căn hộ => trung bình thì mỗi căn hộ có tầm 44m2 không gian. Như này là rộng hay chật các bác? Nếu thử lấy các dự án khác (mỗi dự án chỉ có 1-2 tòa nhà và có vài cái cây trước sau) thì so sánh thế nào nhỉ. Vẫn cảm thấy VHCP ok đó chứ.
(Ví dụ
- Novaland Golden Mansion 15000m2 675 căn hộ + 37 nhà phố => trung bình 24.4m2/căn
- The Prince Residence gần cầu Công Lý 4.647 m², Hơn 280 căn => trung bình 16.6m2/căn)

Có mấy bác nói lỡ mua trong đó rồi k lẽ chê. Cái này cũng đúng, nhưng giá không thấp nên để cái "lỡ" đó xảy ra thì thiết nghĩ họ đã suy nghĩ cân nhắc dữ lắm chứ không phải cầm tiền phi cái vèo đâu. Mỗi người sẽ có 1 quan điểm riêng, ví dụ mình đi làm ở Bình Thạnh k lẽ qua Q4,5 mua nhà ở. Hoặc bác khác toàn sống ở Q5, 10 thì kêu mua chi ngoài cầu SG xa xôi vậy,... blah blah. Hồi xưa giờ sale với truyền thông làm quá, cộng với VINGROUP và a V bị ghét nhiều, nên mọi người ghét chùm cũng đúng thôi.

Cá nhân mình vẫn bảo lưu quan điểm VHCP vẫn là tốt đối với nhu cầu cá nhân và gia đình.
Bác tính không gian thế chưa đúng đâu. Bác phải xem QH tổng mặt bằng của nó xem nó phân bổ diện tích cây xanh là bao nhiêu? sau đó bác chia cho tổng số dân cư xem 1 người đc bao nhiêu m2 cây xanh
ví dụ 1 căn hộ quy ước là 4 người. 10.000 căn hộ là tổng dân số lý thuyết là 40,000 dân- thực tế có thể cao hơn
Diện tích cái công viên là xxx ha. Rồi bác lấy xxx ha : 40.000 dân = yyyy m2 cây xanh/ đầu người (so sánh cả với quy chuẩn tối thiểu của BỘ XD nữa)
Cơ bản dân quy hoạch nhìn qua tổng thể là thấy ngợp rồi. cây xanh ít ( mà công viên bờ sông đó là của thành phố đó ko phải của riêng VCP đâu nhen bác: ai đi ai vô cũng đc)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
(Ví dụ

ko hiểu bác tính kiểu gì mà nói nó ko ngợp!? chưa kể view từ nhà này nhìn qua nhà kia chắc ko che màn thì giống như xem phim con heo trên không vậy! Điểm cộng cao nhất của Vin là cái công viên, và chỉ duy nhất cái công viên là cái mà bao nhiêu ng mua VCP nương tựa niềm tin vào! Nếu ko có cái công viên thì thua.
Đồng ý với bác là tuỳ nhu cầu, tuỳ điều kiện kinh tế! Vẫn công nhận là VCP vẫn là khu dân cư nhìn có nét Tây và khá hào nhoáng so với những dự án khác! Ko có gì dc cả 2 mặt cả, đánh đổi thời trang thì ko đi liền với nghĩ dưỡng và ngược lại!

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Bác tính không gian thế chưa đúng đâu. Bác phải xem QH tổng mặt bằng của nó xem nó phân bổ diện tích cây xanh là bao nhiêu? sau đó bác chia cho tổng số dân cư xem 1 người đc bao nhiêu m2 cây xanh
ví dụ 1 căn hộ quy ước là 4 người. 10.000 căn hộ là tổng dân số lý thuyết là 40,000 dân- thực tế có thể cao hơn
Diện tích cái công viên là xxx ha. Rồi bác lấy xxx ha : 40.000 dân = yyyy m2 cây xanh/ đầu người (so sánh cả với quy chuẩn tối thiểu của BỘ XD nữa)
Cơ bản dân quy hoạch nhìn qua tổng thể là thấy ngợp rồi. cây xanh ít ( mà công viên bờ sông đó là của thành phố đó ko phải của riêng VCP đâu nhen bác: ai đi ai vô cũng đc)

=> tất cả các dự án đều vậy bác ơi, có cả nùi dự án còn k được mấy cái cây nữa là. Nên cứ lấy tổng diện tích chia tổng số căn hộ cho nhanh gọn. :)