Tập Lái
30/4/20
14
20
3
35
Chưa chạy Raise nên không rõ. Nhưng nhìn nhỏ nhỏ xinh xinh. CX-3 thì mới chạy thử. Chật ồn. Mà giá thì cao

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Hai con này tiền khác nhau nhiều mà bác. Nhưng thực sự mà nói thì Sonet đẹp hơn hai con này, còn Raize trông rộng rãi kiểu rất thực dụng, Mazda thì bỏ qua.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Nếu xem về cái nhìn của em về xe nhật ở VN, rất nhiều hiệu ... cái quang trọng là khách hàng.Có thể những hiệu em rất thích, nhưng ở VN thì toyota chỉ là máy thời tống với EURO5. (2022)
Trở về vớí chủ đề thì em sẽ không bao giờ chọn "Toyota ở VN" ...còn các hiệu khác ngoài toyota thì có rất nhiều hiệu khác ở VN. Đồng ý ..Cop26 VN đã gia nhập, đã xin tiền
Link chính thống tiếng việt của VNexpress ....
Chỉ vòi tiền mà thôi, và các hãng xe nhất là "toyota Việt nam" lợi dụng để tống nhựng cái máy cũ không thể nào hoà hợp như ở EU được, và VN là cái thùng rác của máy (động cơ) xe ô nhiểm thải từ Nhật ....
chơi báo nước ngoài luôn
Do đó các bác nếu mua cho mình hay mua vì thế giới (ô nhiểm) là chọn lựa cuả các bác ..., tiền của các bác, nhưng ô nhiểm là cả thế giới và con cháu mình sau nầy

Vậy bác cứ mua theo mình thích là chọn lựa đúng nếu bác ở VN ... Thân !

• Like
Reactions: DMG
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
CX3 nội ngoại thất đều đẹp hơn Raize nhiều. bác đập hộp mới em nó chạy rất sướng. Bỏ qua cái thằng Raize của Toy đi, chạy không ngon lắm đâu.

• Like
Hạng B2
18/6/19
243
189
44
42
Cx3 có 3 bản đều đang được thaco giảm tương đương với 50% PTB, nếu mua sonet, raize thì mua con cx3 bản thấp nhất hoặc kona bản thấp đi ngon hơn 2 con kia, còn cross bản thấp nhất chưa giấy tờ đã là 720tr rồi (nghe nói mới tăng thêm 10tr trước tết). Còn seltos thì đặt hàng chờ lâu lắm (ông bạn năm ngoái đặt seltos tháng 11 nhưng tháng 12 rút cọc qua mua cross). Tháng 11 năm ngoái con cx3 cũng được hãng giảm luôn 100% PTB ra giấy biển SG cả bảo hiểm PTI luôn cho bản deluxe là 676tr

• Like
Hạng B2
18/6/19
243
189
44
42
Em đang chuyển sang cân nhắc CX-3 nên nhờ bác nào đi xe này rồi chia sẻ đánh giá. Bỏ qua thông số, với tầm tiền này có hợp lý hơn Toyota Raize không ạ?

Em đang chym cú thằng Toy quá các anh ạ.
View attachment 2662044*Ảnh minh họa
Bác đi thuê chạy thử mỗi chiếc tầm 50km thì tự bác so mới được. Chứ con CX3 bác lên youtube xem mấy bác reviewer nổi tiếng của VN thì đa số chê cx3 thậm tệ