Hạng B2
24/8/20
185
259
63
35
Mua xe mà bác hỏi trên mạng thì thôi bỏ đi, người thì xe A ngon B chán, kẻ thì xe C giữ giá D lỗ nặng và có những kẻ chẳng có xe cũng phán theo google luôn. Bác nên ra đại lí ngó-sờ-chạy thử rồi quyết. Tiền mình thì mình dùng theo ý mình thôi.

Tập Lái
15/6/21
39
33
18
Con cx3 bé tí tẹo ngồi thử cái chán ngay, nhà bác toàn người dưới 1m6 thì còn tạm đc

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Mazda chỉ được CX5 và CX8, còn lại thua các xe khác cùng phân khúc. M2 thua city Vios - m3 thua civic , K3 - m6 thua Camry. Cx3 và cx30 không nghe ai nhắc luôn trong khi seltos , cross bán không kịp.

Tập Lái
10/12/21
4
6
3
40
Khuyên bác đến showroom sờ nắn và chạy thử hết các xe định mua, rồi thik chiếc nào thì múc thôi. Bác lên đây hỏi mỗi người mỗi ý là bác kg biết chọn cái nào luôn. Lúc đầu em phân vân Kona vs Seltos vs CX-3. Sau khi đã đến xem và lái thử thì có nhận xét như sau:

+ Ngoại thất: tùy ý thik mỗi người, riêng em kết con CX-3 (dù nhiều người nói thiết kế cũ và nữ tính). Em chuẩn men nhé.
+ Nội thất: CX-3 > Kona > Seltos. Em đi xem Kona và Seltos trước, sau đó xem CX-3. Và đã quyết định chọn CX-3 sau khi xem phần nội thất.
+ Chổ ngồi: CX-3 = Kona < Seltos. Nhà em 3 người lớn (em và vợ em cao 1m75 + bà nội + 1 em bé) ngồi thoải mái nha bác. Tuy nhiên đi xa hơn 5 tiếng thì sẽ hơi mệt (em thấy xe nào ngồi trên 5 tiếng thì cũng mệt kg nói đến các xe trên 7 chổ nhé)
+ Độ ồn: CX-3 = Kona > Seltos. Em cảm nhận độ ồn kg đáng kể, nhà em cũng đi chiếc Accord 2021 thì em thấy độ ồn tương đương CX-3 (kg biết do em dể tính hay sao ấy)
+ Máy lạnh: CX3 > Kona. Dàn lạnh làm lạnh nhanh và sâu.
+ Máy 1.5 nhiều người nói yếu, riêng em thấy đủ dùng cho mục đích gia đình (kg nói đến các bác thik tốc độ). Nếu thik tốc độ thì Kona là lựa chọn đẹp nhất.
--> Kết luận em đã xuống tiền CX-3 Pre (793tr) tương đương Kona 1.6 Turbo và Seltos Luxury.
Vài dòng ý kiến và cảm nhận của em.

Tập Lái
6/5/13
35
5
8
Raize với Sonet tuy nhìn vỏ to không kém nhiều nhưng nó là hạng A mà bác.
Còn CX-3 là chuẩn khung gầm hạng B nên cao giá hơn phải rồi.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
raise ngon trong tầm giá
nhỏ gọn cao
bốc