Tập Lái
14/9/16
8
2
3
51
Mình không phải sale nha, đánh giá 1 xíu về Kia Rio của mình đã chạy 9k:

1. Xe đầm, chắc, mình đã chạy 150km/h trong gàn 10 phút (lúc 1 giờ sáng ở cao tốc Dầu giây long thành)
2. Chức năng giải trí tương đối ổn, GPS ok, cảm ứng ok, đặc biệt có chức năng chọn trung tâm âm thanh trong xe (xe có 4 loa, bạn có thể chọn loa nào lớn, loa nào nhỏ, nghe ở 2 loa trước hay 1 loa ngay tài xế... đặc biệt hữu dụng khi Gấu với bé đang ngủ ở ghế sau) --> cái này thì anh bạn chạy Cerato nói không có
3. Loa ấm, bass treb nghe được,
4. Xe có nhiều hộc để đồ, để nước
5. Máy lạnh ok, nếu đi 3 người chưa bao giờ mình phải mở số 3 (hiển nhiên là trừ lúc để xe ngoài nắng rồi mới zô chạy)
6. không gian phía trong theo nhiều người đánh giá là rộng nhất phân khúc
7. Cốp sau rộng rãi,

Một số nhược điểm cần lưu ý:
1. Động cơ 1,4; 4 số nên nếu biết dìu ga thì dỡ hao xăng (cỡ 8.5l/100km), còn bác nào zô bấm ga ầm ầm là cỡ 10l/100km à
2. Xe 4 số nên khi trả số bán tự động để vượt xe thì hơi giật xíu khi ở tốc độ cao
3. Chạy đường nhựa thô thì hơi ồn (mà thực tế thì xe dòng B nào cũng ồn)
Chuẩn.

Hạng B2
9/10/16
128
52
28
40
Bác cho em xin giá lăn bánh bản at nhé. Em biển bắc giang. Giá đẹp giữa tháng 9 em quất.
Mình không phải sale nha, đánh giá 1 xíu về Kia Rio của mình đã chạy 9k:

1. Xe đầm, chắc, mình đã chạy 150km/h trong gàn 10 phút (lúc 1 giờ sáng ở cao tốc Dầu giây long thành)
2. Chức năng giải trí tương đối ổn, GPS ok, cảm ứng ok, đặc biệt có chức năng chọn trung tâm âm thanh trong xe (xe có 4 loa, bạn có thể chọn loa nào lớn, loa nào nhỏ, nghe ở 2 loa trước hay 1 loa ngay tài xế... đặc biệt hữu dụng khi Gấu với bé đang ngủ ở ghế sau) --> cái này thì anh bạn chạy Cerato nói không có
3. Loa ấm, bass treb nghe được,
4. Xe có nhiều hộc để đồ, để nước
5. Máy lạnh ok, nếu đi 3 người chưa bao giờ mình phải mở số 3 (hiển nhiên là trừ lúc để xe ngoài nắng rồi mới zô chạy)
6. không gian phía trong theo nhiều người đánh giá là rộng nhất phân khúc
7. Cốp sau rộng rãi,

Một số nhược điểm cần lưu ý:
1. Động cơ 1,4; 4 số nên nếu biết dìu ga thì dỡ hao xăng (cỡ 8.5l/100km), còn bác nào zô bấm ga ầm ầm là cỡ 10l/100km à
2. Xe 4 số nên khi trả số bán tự động để vượt xe thì hơi giật xíu khi ở tốc độ cao
3. Chạy đường nhựa thô thì hơi ồn (mà thực tế thì xe dòng B nào cũng ồn)
Em chào bác, chả là em mới cưới e Rio này, nhưng chưa biết cách chọn giữa các loa với nhau, em thấy tính năng này cũng hay nhưng ko biết chình như thế nào. Mà xe em tới 6 loa lận..bác khai sáng giúp em với.